disable right click กับภาพที่เปิดในหน้าต่างใหม่โดยเฉพาะได้มั

ปัญหา การเขียน JavaScript เครื่องมือ

Moderator: phpbb, mindphp

ตอบกลับโพส
newcastle
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

disable right click กับภาพที่เปิดในหน้าต่างใหม่โดยเฉพาะได้มั

โพสต์ โดย newcastle »

ผมมี thumnail gallery อยู่ ซึ่งพอ visitor คลิ๊กที่ thumnail ก็จะเปิดเป็นหน้าใหม่เพื่อแสดงภาพที่ใหญ่ขึ้น (ใช้ javascript open new window ครับ) ซึ่งผมอยากจะทำ disable right click กับภาพนี้เพื่อไม่ให้ visitor เซฟภาพไปใด้มั๊ยครับ

ถ้าใด้ช่วยสอนนิดนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องจาว่าครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง