กฏการใช้งานบอร์ด phpBBThailand.com

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

กฏการใช้งานบอร์ด phpBBThailand.com

โพสต์ โดย phpbb »

ต่อไปเราต้องมีกฏ เพื่อให้อยู่ร่วมกันได้อย่าง สงบ และส่งเสริมให้สมาชิกมีน้ำใจต่อกัน พยายามช่วยเหลือคนอื่น
  • ตอบกระทู้คุณภาพน้อยกว่า 20 กระทู้ ห้ามลงลิงค์ที่ลายเซ็นต์
  • การลงลิงค์ที่ลายเซ็นต์ สามารใส่ลิงค์ได้ คนละ 1 ลิงค์
  • ห้ามใส่ ref หรือ ฝัง Cookie เพื่อหาผลประโยชน์จากคนที่เข้ามาดูเว็บบอร์ด
  • ถ้าต้องการลงรูป ไม่ควรใช้ เว็บฝากไฟล์ ให้อัพโหลดภาพมาที่บอร์ดโดยตรง เพราะถ้าใช้เว็บฝากไฟล์ ไฟล์หายจะทำให้ กระทู้ไม่สมบูรณ์
  • ถ้าบอร์ดใช้แล้วเกิด Error ต่างๆให้ copy ข้อความที่ Error และรูปแสดง Error มาตั้งเป็นกระทู้

การตั้งหัวข้อกระทู้ควรสรุปปัญหา หรือ เอาข้อควาแสดงข้อผิดพลาดมาตั้ง
ยกตัวอย่างตั้งหัวข้อคำถามที่ไม่น่าสนใจ และอาจจะได้คำตอบ ช้า หรือไม่ได้เลย เพราะคนที่จะเข้ามาตอบ อ่านหัวข้อกระทู้แล้วไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไร บางปัญหาอาจมีเพื่อนสมาชิกเคยเป็นมาก่อนและแก้ปัญหาได้แล้ว ถ้าเห็นหัวข้อเหมือนกับปัญหาที่เค้าเคยเจอมาก็จะได้เข้ามาช่วยได้...
ช่วยตอบหน่อยนะครับ ท่านผู้รู้
,
มือใหม่ อยากสอบถามค่ะ
,
เกี่ยวกับ...
,
ช่วยผมด้วยก๊าบ...!!!
,
ซวยและครับ
,
ตอบผมหน่อย
,
ผู้รู้ช่วยทีนะครับ!!
,
ถามหน่อย ตอบด้วย คับ
,
รบกวนผู้รู้ด่วนครับ
คำถามแบบนี้ไม่รู้เลยว่ามีปัญหาอะไร

ข้อความในการถามไม่ต้องบอกก็ได้ครับว่า มือใหม่ เพราะดูได้จากจำนวนกระทู้ของท่าน และถ้าเป็นสมาชิกใหม่ ขอให้แนะนำตัว โดยบอกความรู้พื้นฐานของท่านได้ที่
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41" onclick="window.open(this.href);return false;

**** ช่วยเหลือคนอื่นบ้างนะครับอย่าเป็นคนเห็นแก่ตัวเองแต่ได้ ได้คำตอบของตัวเองแล้วลองดูกระทู้อื่นๆ เผื่อจะได้ช่วยคนอื่นบ้าง ******
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
A1601
phpBBThailand Newbie

Re: กฏการใช้งานบอร์ด phpBBThailand.com

โพสต์ โดย A1601 »

รับทราบครับ
devilcs
phpBBThailand Jr. Member
ติดต่อ:

Re: กฏการใช้งานบอร์ด phpBBThailand.com

โพสต์ โดย devilcs »

ขอโทษครับ เข้าใจแล้วครับผม
jim_no1
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

โพสต์ โดย jim_no1 »

ครับผม
thebird

โพสต์ โดย thebird »

ขอโทษที่ครับผม T_T
HotWebboard.com
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HotWebboard.com »

อ๋อออ เข้าใจแล้วคับ ^^;;
ฮอต เวปบอร์ด : ขายรถมือสอง บ้าน ที่ดิน หอพัก โพสต์ได้ทุกเรื่อง ประกาศได้ทุกอย่าง
HotWebboard.com
MonTy
ติดต่อ:

โพสต์ โดย MonTy »

รับทราบ และปฏิบัติตามครับ
"ชาติเสือต้องไว้ลาย ชาติชายต้องไว้ฝีมือ"
oh_wazzup

โพสต์ โดย oh_wazzup »

อ่านแล้ว รับทราบคร้าบ :P
สู้ต่อไปนะ..ทาเคชิ
jonmufc
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jonmufc »

อ่อเ็ป็นอย่างนี้นี่เอง ขอโทษทีนะครับ :-D
aofarashizaa
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aofarashizaa »

รับทราบครับ สมัครไว้นาน ทำอะไรผิดไปขอโทษด้วยน่ะครับ
Uphichet
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Uphichet »

ขอบคุณครับ เผอิญเป็นสมาชิกหใลยไม่ทราบครับ
Uphichet
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Uphichet »

ขอบคุณครับ ขอโทษครับเผอิญเป็นสมาชิกเลยไม่ทราบครับ
tuanzero

โพสต์ โดย tuanzero »

รับทราบครับผม
"ไม่ได้เป็นคนที่มีความรู้ แต่อยากที่จะเรียนรู้"

กฏของบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940" onclick="window.open(this.href);return false;

-------------------------------------------------------
supawinee

โพสต์ โดย supawinee »

รับทราบค่ะ..
changsunha

โพสต์ โดย changsunha »

ตกลงครับลิ้งค์ใส่ได้ 1 ก็ 1 ครับ
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องขวนขวายเอง
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=6&t=5940" onclick="window.open(this.href);return false;
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง