มันตั้งกระทู้ไม่ได้อะครับ

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

korokoro
phpBBThailand Newbie

Re: มันตั้งกระทู้ไม่ได้อะครับ

โพสต์ โดย korokoro »

tissana เขียน:ได้แล้วครับขอบคุณ คุณ F0rG0ttenZ0ne มากๆครับ เป็นอย่างที่ว่าจริง ใน /styles/subsilver2/imageset/ ไม่มี folder /th/ ผมไปดาวน์โหลดจากในเว็บนี้และนำไปวางไว้ ตอนนี้แสดงปุ่ม โพส และตอบกระทู้แล้วครับ

เอ่อ ที่ว่าไปโหลด น่ะ โหลด ตรงไหนเหรอครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

korokoro เขียน:
tissana เขียน:ได้แล้วครับขอบคุณ คุณ F0rG0ttenZ0ne มากๆครับ เป็นอย่างที่ว่าจริง ใน /styles/subsilver2/imageset/ ไม่มี folder /th/ ผมไปดาวน์โหลดจากในเว็บนี้และนำไปวางไว้ ตอนนี้แสดงปุ่ม โพส และตอบกระทู้แล้วครับ

เอ่อ ที่ว่าไปโหลด น่ะ โหลด ตรงไหนเหรอครับ

ลองดูที่นี่ครับ

http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=35&t=3222" onclick="window.open(this.href);return false;
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ณัฐนนท์ พึ่งสุข

โพสต์ โดย ณัฐนนท์ พึ่งสุข »

ของผมถ้ามองใน admin จะตั้งกระทู้ได้ แต่ถ้าเข้าในสมาชิก สามารถตั้งกระทู้ได้ แต่มันจะบอกว่าให้ติดต่อผู้ดูแลระบบ
-FinalizinG-
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member

โพสต์ โดย -FinalizinG- »

ของผม มันจะเป็นตอนที่เราสร้างห้องใหม่ แล้วไม่ได้คัดลอกการอนุญาต

ตอนสร้างห้อง ลองคัดลอกการอนุญาต ดูครับ คัดลอกจาก กระทู้ทดสอบ ที่มีมาตอนแรกเลย..

แล้วมันจะไม่มีปัญหาครับ..
ฟันธง
joejiroo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joejiroo »

เป็นเหมือนผมเลยครับ
กฏการใช้งานบอร์ด phpBBThailand.com
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940" onclick="window.open(this.href);return false;
NED

โพสต์ โดย NED »

ผมตอบกระทู้ไม่ได้ อาครับ
Zwolf

โพสต์ โดย Zwolf »

สวัสดีครับ...

นี่เป็นครั้งแรกที่เข้ามาตั้งคำถาม ยังไงก็ขอฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยนะครับ

เริ่มเลยแล้วกัน อาการของผมที่ไม่สามารถตั้งประทู้ได้เป็นแบบนี้ครับ ....
ผมกำหนดในส่วนของ "การอนุญาตของบอร์ด" หลังจากที่สร้าง Forum เสร็จแล้ว โดยผมลองตั้งค่าในส่วนของ 1. ผู้ดูแลระบบ 2. MOD 3. สมาชิก 4. สมาชิกเพิ่งลงทะเบียน
แล้วผลเป็นดังนี้ครับ

(หน้าต่างของ Administrator)
> ทั้งสี่ ID นั้นเมื่อไปดูในส่วนของ [Permission masks] >> [เรียกดูการอนุญาตพื้นฐานของบอร์ด] >> ใส่ชื่อ Member ทั้งสี่
>> ปรากฎว่า สิทธิการใช้บอร์ด ของทั้งสาม Member นั้นไม่ได้เป็นไปตามที่ตั้งไว้ กล่าวคือ "ผู้ดูแลระบบ" - "MOD" - "สมาชิก" มีสิทธิเท่ากับ "สมาชิกเพิ่งลงทะเบียน" ทั้งหมด
ทั้งๆที่ทำการยืนยันแล้ว(ตั้งไว้ให้ยืนยันใน E-Mail)
>> ผมจึงเอาชื่อ Member ของ "ผู้ดูแลระบบ" ทำการลองทำการแก้ด้วยการไป [ตั้งค่าการอนุญาตของผู้ใช้] แล้วเลือก [Full Admin] ซึ่งอยู่ใน "การอนุญาตผู้ดูแลระบบ"
ผลเป็นเหมือนเดิมครับ คือ มีสิทธิเท่ากับ "สมาชิกเพิ่งลงทะเบียน"
>> แต่ !! Member ที่เป็น "ผู้ก่อตั้ง" สามารถตั้งกระทู้ได้ตามปรกติครับ

จึงอยากที่จะขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ เพื่อที่จะให้ผมได้กระจ่างในปัญหาดังกล่าวด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phpbb »

funpalace88 เขียน:บางกระทู้ก็ตอบไม่ได้ครับ งงๆเหมือนกัน
หมายถึงอะไรครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
x3xd
ติดต่อ:

โพสต์ โดย x3xd »

NED เขียน:ผมตอบกระทู้ไม่ได้ อาครับ
ก็ตอบได้ปกติดีนี่ :?
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง