ใส่โค๊ดนับสถิติจากเว็บstats.in.thในบอร์ดยังไงครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
boxbox
phpBBThailand Jr. Member

ใส่โค๊ดนับสถิติจากเว็บstats.in.thในบอร์ดยังไงครับ

โพสต์ โดย boxbox »

คือจะใส่ลงไปในหน้าแรกของบอร์ดเลยได้ไหมครับ

มีวิธีการใส่ยังไงบ้างครับ
salad
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

Re: ใส่โค๊ดนับสถิติจากเว็บstats.in.thในบอร์ดยังไงครับ

โพสต์ โดย salad »

ใส่ที่ไฟล์ Overall Footer.html ที่อยู่ในโฟล์เดอร์ Theme/ชื่อ Theme/Template/ ครับ จัดการมันเอามันลงไปซะ อิอิ
boxbox

Re: ใส่โค๊ดนับสถิติจากเว็บstats.in.thในบอร์ดยังไงครับ

โพสต์ โดย boxbox »

ขอบใจหลายได้เเล้วครับขอบคุณมากๆครับ
roopmore
phpBBThailand Newbie

โพสต์ โดย roopmore »

ของผมใส่แล้วไม่เห้นขึ้นเลยครับ
overall_footer

<p>&nbsp;</p>
<div>
<a id="bottom" name="bottom" accesskey="z"></a>
<!-- IF not S_IS_BOT -->{RUN_CRON_TASK}<!-- ENDIF -->
</div>
<script type="text/javascript" language="javascript1.1" src="http://tracker.stats.in.th/tracker.php? ... oscript><a target="_blank" href="http://www.stats.in.th/">www.Stats.in.th</a></noscript>
</body>
</html>

แล้วที่หนักกว่านั้น ผมลองลบ Powered by phpBB ? 2000, 2002, 2005, 2007 phpBB Group ออก เพื่อดูว่ามันแก้ได้ป่ะ

พอกดรีเฟรสอีกรอบ Powered by phpBB ? 2000, 2002, 2005, 2007 phpBB Group อันนี้ก็ยังขึ้นมาเหมือนเดิม สรุป ไฟล์ overall_footer มันแก้ไม่ได้ งงๆๆๆๆๆ

ผมคิดว่าผมก็แก้ถูกที่นะ แต่ไหงไม่ได้ ช่วยทีครับ
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

แก้ถูกธีมใหมครับ ใช้ธีมใหนก็ไปแก้ที่ไฟล์ในธีมนั้นจ้า
mxcz

โพสต์ โดย mxcz »

แก้แล้วไปลบแคชใน admin control panel ด้วยครับ
aboveabove

โพสต์ โดย aboveabove »

ของผมใส่เข้าไปแล้วเหมือนเจ้าของกระทู้ พอลบcache แล้วไปแสดงผล กลายเป็นว่าตรงส่วนล่าง(Overfoot)มันหายไปเลยครับไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงดีครับ ผมใช้ them Reds ซึ่งดึง template จาก prosliver ครับ แล้วตอนแก้ผมก็แก้ที่ prosliver (เปลี่ยนมาใช้ prosilver ก็ไม่แสดงผลครับ)
mxcz

โพสต์ โดย mxcz »

aboveabove เขียน:ของผมใส่เข้าไปแล้วเหมือนเจ้าของกระทู้ พอลบcache แล้วไปแสดงผล กลายเป็นว่าตรงส่วนล่าง(Overfoot)มันหายไปเลยครับไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงดีครับ ผมใช้ them Reds ซึ่งดึง template จาก prosliver ครับ แล้วตอนแก้ผมก็แก้ที่ prosliver (เปลี่ยนมาใช้ prosilver ก็ไม่แสดงผลครับ)
คาดว่า ท่านน่าจะใส่ผิดที่ :-D

ลองใส่ไปหลัง

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<div class="copyright">Powered by <a href="http://www.phpbb.com/">phpBB</a>
ดูนะครับ แก้เสร็จลองไปลบแคชเหมือนเดิม
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง