ต้องการลบสมาชิกหลาย ๆ คนทีเดียวน่ะครับ

ทุกเรื่องเกี่ยวกับ phpBB2 การติดตั้ง mod ปัญหาการใช้งาน การปรับแต่ง
ข่าวคราว การ อัพเกรด template

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
beerkuma
phpBBThailand Newbie

ต้องการลบสมาชิกหลาย ๆ คนทีเดียวน่ะครับ

โพสต์ โดย beerkuma »

พอดีมีสมาชิกที่ไม่ใช้งานจำนวนมากน่ะครับ จึงจำเป็นต้องลบสมาชิกออก
แต่สมาชิกมีเป็นพันคนเลยครับ ผมใช้ phpbb 2.0.20

ลองไปดาวน์โหลด MOD ไฟล์ สำหรับสร้าง Checkbox เพื่อ delete มาแล้ว แต่ใช้งานไม่เป็นน่ะครับ
รบกวนผู้รู้อธิบาย หรือบอกวิธิให้หน่อยครับ

ไฟล์ที่ไปดาวน์โหลดมา delete_install_104.mod
ใครเคยใช้บ้างครับ

อีกเรื่องนึง บอร์ดของผมมันใช้ อ้างอิง ไม่ได้น่ะครับ
เวลาจะใช้มันต้องลบ ="xxxx" ออกน่ะครับถึงจะใช้ได้
มีวิธีแก้หรือป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
beerkuma

Re: ต้องการลบสมาชิกหลาย ๆ คนทีเดียวน่ะครับ

ง่ะ มะมีใครรู้เลยเหรอค้าบบบ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

Re: ต้องการลบสมาชิกหลาย ๆ คนทีเดียวน่ะครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

คิดว่าคงไม่มีใครรุ้ครับผมก็ไม่เคยเจอออาการนี้เหมือนกันและที่สำคัญ ส่วนใหย่น่าจะไปใช้เวอร์ชัน 3 กันหมดแล้ว
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
beerkuma

เคยเปลี่ยนแล้วอ่ะคับ เวอร์ชั่น 3 แต่มีปัญหามากมายอ่ะ ใช้งานยากอีก แหะ ๆ
เลยจำเป็นต้องเปลี่ยนกลับมาใช้เวอร์ชั่น 2 น่ะคับ ตอนนี้ก็ปรับปรุง Code หลายอย่างจนมันใช้งานได้โอเคเลยอ่ะ
ตอนนี้ก็สามารถแสดงกระทู้ล่าสุด 10 กระทู้ได้แล้ว โชว์ได้ทั้งหน้าบอร์ด และหน้าเว็บไซต์

ส่วนเรื่องลบรายชื่อสมาชิก ก็ไปเจอวิธีอยู่ที่นึง ดาวน์โหลดไฟล์ใช้งานมาแล้ว แต่ใช้งานไม่เป็นน่ะครับ
แต่ไม่เป็นไร คงต้องใช้วิธีค่อย ๆ ลบไปทีละคน เฮ้ออออ
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phpbb »

ใช่ครับผมห็ใช้ เวอร์ชั่น 3 หมดทุกบอร์ดที่ดูแลอยู่ครับ
ปลอดภัยกว่า การตั้งค่าต่างๆ เป็นระบบดีกว่า
และ เวอร์ชั่น 2 อีกหน่อยเค้าจะหยุดพัฒนาแล้ว (ถ้าโดน Hack แก้ไขกันเอาเอง)
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
beerkuma

เดี๋ยวผมจะย้าย Server แล้วล่ะคับ คาดว่าจะเอาเวอร์ชั่น 3 มาลองลงดูอีกที
หากมีปัญหาอะไร ผมรบกวนเข้ามาถามที่บอร์ดนี้นะครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง