เมื่อตอบกระทู้แล้ว มันขึ้นไรไม่รู้ครับ

ทุกเรื่องเกี่ยวกับ phpBB2 การติดตั้ง mod ปัญหาการใช้งาน การปรับแต่ง
ข่าวคราว การ อัพเกรด template

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
toppond
phpBBThailand Newbie

เมื่อตอบกระทู้แล้ว มันขึ้นไรไม่รู้ครับ

โพสต์ โดย toppond »

Could not connect to smtp host : 10060 : A connection attempt failed because the connected party did not properly respond after a period of time, or established connection failed because connected host has failed to respond.

DEBUG MODE

Line : 112
File : smtp.php

เมื่อกลับไปดู ข้อความก็ขึ้นนะครับ

มันเป็นอะไรหรอครับ

พี่ลองเข้าไปดูที่นี่หน่อยครับ
http://www.karakas-online.de/forum/viewtopic.php?t=4039" onclick="window.open(this.href);return false;
ผู้รู้อังกฤษช่วยด้วยนะครับ เพราเหมือนจะมีปัญหานี้อยู่ด้วย

แล้วก็ผมใช้เครื่องตัวเองเป็นโฮสนะครับ

ขอบคุณครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

Re: เมื่อตอบกระทู้แล้ว มันขึ้นไรไม่รู้ครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

เกี่ยวกับ smtp ครับ ไม่แน่ใจว่าปัญหาอยุ่ที่ตั้งค่าหรือ mail server ครับ

ลองตรวจสอบการตั้งค่า smtp ดีๆครับว่าถูกหรือเปล่า แต่ ถ้าเมื่อก่อนตั้งค่านี้แล้วใช้ได้แสดงว่ามาจาก mail server อาจมีการปิดเซอร์วิสเป็นช่วงๆเพื่อป้องกันพวกสแปม
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
toppond

Re: เมื่อตอบกระทู้แล้ว มันขึ้นไรไม่รู้ครับ

โพสต์ โดย toppond »

F0rG0ttenZ0ne เขียน:เกี่ยวกับ smtp ครับ ไม่แน่ใจว่าปัญหาอยุ่ที่ตั้งค่าหรือ mail server ครับ

ลองตรวจสอบการตั้งค่า smtp ดีๆครับว่าถูกหรือเปล่า แต่ ถ้าเมื่อก่อนตั้งค่านี้แล้วใช้ได้แสดงว่ามาจาก mail server อาจมีการปิดเซอร์วิสเป็นช่วงๆเพื่อป้องกันพวกสแปม
แล้วจะต้องแก้ไขตรงไหนหรอครับ สำหรับที่ใช้เครื่องตัวเองเป็นโฮส
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ถ้าใช้เครรื่องตัวเองเป็นโฮส หมายถึงเปิดที่บ้าน หรือว่า ฝากเครื่องเองละครับ

ถ้าใช้เครื่อที่บ้าน ก็ลำบากหน่อยต้องทำ mail server ขึน้นมาอีก 1 ชุด แต่ไม่แน่ใจว่า XAMPP หรือ APPSERV ทำได้หรือเปล่า ลองไปศึกษาเกี่ยวกับ smtp และ เมลเซิฟเวอร์เพิ่มเติม

แล้วกันนะครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง