ผมอยากทราบวิธีดึงข้อมูลจาก google ครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
Masokiism
phpBBThailand Newbie

ผมอยากทราบวิธีดึงข้อมูลจาก google ครับ

โพสต์ โดย Masokiism »

ตอนนี้ผมกำลังหาข้อมูลเพื่อทำโปรเจคครับ เป็นโปรเจคย่อยๆ ของ ปี 3 วิชา OS ช่วยทีนะครับ

รายละเอียด >>> เป็นการใช้ ASP.net โดยใช้ภาษา C# ที่ผมมีความรู้อยู่เท่าห่างอึ่ง เขียนโปรแกรม Search
ที่ตอนแรกจะให้เป็นการค้นหาข้อมูลภายในเครื่อง แต่อาจารย์ให้ค้นหาโดยดึงข้อมูลจากเว็ป Google แทน
ผมกะว่าจะทำเป็น Windows Application ครับ ใช้ Visual Studio 2008 และจะใช้ JAVA ได้ด้วย
อยากทราบรายละเอียด วิธีการ หรือ Code แนวทางครับ เพราะผมไม่เก่งด้าน Coding เอาซะเลย

ขอบคุณครับ
pattrawuth

Re: ผมอยากทราบวิธีดึงข้อมูลจาก google ครับ

โพสต์ โดย pattrawuth »

ไม่ทราบว่าตอนนี้ทำได้หรือยังคับ ผมอยากจะได้ข้อมูลเรื่องนี้เหมือนกัน ถ้าได้แล้วบอกกันมั่งนะคับ ขอบคุณคับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง