ช่วยผมหน่อยครับ ผมเขียนไม่ป็น (ต้องส่ง อจ.ไม่ส่งติด 0)

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
nong1595
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ช่วยผมหน่อยครับ ผมเขียนไม่ป็น (ต้องส่ง อจ.ไม่ส่งติด 0)

โพสต์ โดย nong1595 »

เขียนโปรแกรมรับค่าข้อความด้วยฟังก์ชัน gets() แล้วจัดเก็บไว้ในตัวแปร s ที่มีขนาด 100 ตัวอักษร จากนั้นให้พิมพ์ข้อความดังกล่าว ในรูปของตัวอักษรตัวพิมพ์เล็ก และตัวพิมพ์ใหญ่ โดยให้แสดงผลลัพธ์ทางจอภาพดังนี้

Enter line of text => Nobody has Wisdom if he does not know the Dark.

Lower case of text = nobody has wisdom if he does not know the dark.
Upper case of text = NOBODY HAS WISDOM IF HE DOES NO KNOW THE DARK.

Press any key to continue...

ขอให้ผมรันได้ก็ขอบใจครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง