มีบทความตรงไหนสอนเรื่องการเชื่อม phpbb กับ Joomla 1.5 ไหม

พูดคุย PhpBB ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5 และ CMS คำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น php-nuke 8.0 Joomla 1.0 joomla 1.5 และ รายละเอียดของ server OS , php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: phpbb

ตอบกลับโพส
sompongh
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member
ติดต่อ:

มีบทความตรงไหนสอนเรื่องการเชื่อม phpbb กับ Joomla 1.5 ไหม

โพสต์ โดย sompongh »

ตอนนี้ ติดตั้งสองอย่างเสร็จแล้ว อยากเชื่อมกัน เห็นว่า match กันดี ผมเลยลองเล่น joomla แต่รู้สึกมันจะใหม่มากเลยนะครับ ตัว 1.5.6 ติดตั้ง ก็ปกติ ตัวติดตั้งมี ไทยให้แล้ว แต่ ติดตั้งเสร็จ ก็เป็น ภาษาอังกฤษหมด

http://testjoomla.landrover4hobby.com

มันต้องใช้ ฐานข้อมูลเดียวกันใช่ไหมครับ
ohmzpaing
phpBBThailand Newbie

Re: มีบทความตรงไหนสอนเรื่องการเชื่อม phpbb กับ Joomla 1.5 ไหม

โพสต์ โดย ohmzpaing »

ตั้งดาต้าเบสเสร็จแล้วนะครับ จะนำphpbb มาใช้ร่วมกับ joomla ทำได้ ดังนี้
1. เข้าที่เมนู
2. คลิกที่ new
3. เลือก external
4. เซทลิงค์ของphpbb
5.เลือกตำแหน่งที่วางเมนู
6.เซฟ
7.เข้าไปดูที่หน้าเวบของ joomla ได้เลยครับ
pakyaudio

Re: มีบทความตรงไหนสอนเรื่องการเชื่อม phpbb กับ Joomla 1.5 ไหม

โพสต์ โดย pakyaudio »

ใช้ jfusion ติดตั้งใน joomla ครับ ตัวนี้จะทำการ integration phpbb3 รวมกับ joomla สามารถใช้ยูสและล็อกอินร่วมกันได้ และยังสามารถใช้งาน joomla ร่วมกับ opensource อื่น ๆ อีกหลายตัว ลองเข้าไปดูผมเขียนการใช้งานไว้คราว ๆ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

http://www.joomlathaiclub.com/joomla/index.php?option=com_content&view=article&id=16:connection-joomla-with-phpbb3&catid=3:components&Itemid=4
jakri01

โพสต์ โดย jakri01 »

ใช้ Extension สำหรับ joomla ที่ชื่อ Rokbridge เลยครับ ไม่ต้องแอดสมาชิกจาก Visual Mart เข้า phpbb ให้เสียเวลา สมัครสมาชิกที่ใดที่หนึ่ง ก็ใช้งานได้ทั้ง2ส่วน สะดวกๆ Jfussion มันทำม่ายได้ครับ ต้องนั่งแอดเข้าเอง
ตามนี้เลยครบ
รูปภาพ
สังคมอยู่ได้ด้วยการแบ่งปัน วันนี้คุณให้อะไรกับสังคมบ้าง
preor
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย preor »

มีอยู่หลายวิธีครับ แล้วแต่จะเลือกใช้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง