ปัญหาการติดตั้ง extensions ครับ

พูดคุย PhpBB ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5 และ CMS คำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น php-nuke 8.0 Joomla 1.0 joomla 1.5 และ รายละเอียดของ server OS , php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: phpbb

ตอบกลับโพส
griffin
phpBBThailand Jr. Member

ปัญหาการติดตั้ง extensions ครับ

โพสต์ โดย griffin »

ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคำถามก่อนหน้านี้เกี่ยวกับการใช้บอร์ด ตอนนี้ผมคล่องขึ้นเยอะเลยครับ แต่ปัจจุบันนี้เจอปัญหาอีกแล้วเรื่องการ install extensions ของจูมล่า วิธีการที่ผมลงตามหนังสือเลยคือ ครีเอท ไดเรคทอรี่ installer ขึ้นมา จากนั้นก็แตกไฟล์โปรแกรมเสริมแล้วอัพโหลด แล้วไปติดตั้งแบบ ไดเรคทอรี่ จากนั้นก็ขึ้นแบบนี้เลย ตามรูปครับ ผมไม่รู้จะแก้ด้วยวิธีไหน เลยเซ้ทค่าเป็น 777 แทน 755 หมดเลย ก็ยังลงไม่ได้ เปลี่ยนเทมเพลตเป็นแบบปกติ ก็ลงไม่ได้ครับ รายละเอียดที่ผมใช้คือ จุมล่า 1.5.10 ติดตั้งบนเซิร์ฟเวอร์จริงครับ ระบบ direct admin รูปทั้งสองภาพ เป็นการลงโปรแกรมเสริมคนละตัวครับ เป็น jform กับอีกตัว สำหรับช่วยแบคอัพ
แนบไฟล์
error2.jpg (117.4 KiB) เปิดดู 2518 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย griffin เมื่อ 30 พ.ค. 2009, 00:29, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
griffin

Re: ปัญหาการติดตั้ง extensions ครับ

โพสต์ โดย griffin »

รูปครับ
แนบไฟล์
error.jpg (113.06 KiB) เปิดดู 2520 ครั้ง
maisurin
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

Re: ปัญหาการติดตั้ง extensions ครับ

โพสต์ โดย maisurin »

bug Database ก่อนแล้วลงใหม่ครับผม
หรือไม่ก็ Chmod ดูก็ได้ครับผม
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง