อัพโหลดขึ้นเซิฟเวอร์จริงไม่ได้ ขอคำแนะนำหน่อยคะ

พูดคุย PhpBB ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5 และ CMS คำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น php-nuke 8.0 Joomla 1.0 joomla 1.5 และ รายละเอียดของ server OS , php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: phpbb

ตอบกลับโพส
ktjb
phpBBThailand Newbie

อัพโหลดขึ้นเซิฟเวอร์จริงไม่ได้ ขอคำแนะนำหน่อยคะ

โพสต์ โดย ktjb »

ใช้โปรแกรมjoomla ทำเวปในเครื่อง แล้วจะอัพโหลดขึ้นเซิฟเวอร์จริงไม่ได้ โดยใช้โปรแกรมFileZilla โดยใส่ชื่อโฮส user password ที่ได้มาจาก ผู้ให้บริการรายหนึ่ง พอคลิกปุ่มควิกคอนเนค ที่หน้าต่างที่ตั้งระยะไกล ไม่ขึ้นไฟล์ public_html เป็นเพราะอะไรคะ แล้วพอเราทำอิกขั้นตอนนึงในหน้าต่าง phpmyadmin ขั้นตอนที่จะ importย้ายไฟล์ฐานข้อมูลขึ้นเซิฟเวอร์กลับขึ้นหน้่าต่างตามด้านล่างนี้ เป็นเพราะอะไรคะ ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยคำ

ผิดพลาด
คำค้น SQL:

-- -- ฐานข้อมูล: `joomladatabase` -- -- -------------------------------------------------------- -- -- โครงสร้างตาราง `jos_banner` -- CREATE TABLE `jos_banner` ( `bid` int(11) NOT NULL AUTO_INCREMENT, `cid` int(11) NOT NULL DEFAULT '0', `type` varchar(30) NOT NULL DEFAULT 'banner', `name` varchar(255) NOT NULL DEFAULT '', `alias` varchar(255) NOT NULL DEFAULT '', `imptotal` int(11) NOT NULL DEFAULT '0', `impmade` int(11) NOT NULL DEFAULT '0', `clicks` int(11) NOT NULL DEFAULT '0', `imageurl` varchar(100) NOT NULL DEFAULT '', `clickurl` varchar(200) NOT NULL DEFAULT '', `date` datetime DEFAULT NULL, `showBanner` tinyint(1) NOT NULL DEFAULT '0', `checked_out` tinyint(1) NOT NULL DEFAULT '0', `checked_out_time` datetime NOT NULL DEFAULT '0000-00-00 00:00:00', `editor` varchar(50) DEFAULT NULL, `custombannercode` text, `catid` int(10) unsigned NOT NULL DEFAULT '0', `description` text NOT NULL, `sticky`[...]

MySQL แสดง:

#1050 - Table 'jos_banner' already exists
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ิิัอัพโหลดขึ้นเซิฟเวอร์จริงไม่ได้ ขอคำแนะนำหน่อยคะ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

MySQL แสดง:

#1050 - Table 'jos_banner' already exists
หมายถึง มีตาราง jos_banner อยุ่แล้วครับ

ในกรณีที่ export มาทั้งโครงสร้างและข้อมูล ให้ลบ ตารางของเดิมออกก่อนครับ เหลือแต่ DB ว่างๆ
แล้วทำการ import เข้าไป
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
sarawootyou
ติดต่อ:

Re: อัพโหลดขึ้นเซิฟเวอร์จริงไม่ได้ ขอคำแนะนำหน่อยคะ

โพสต์ โดย sarawootyou »

Joomla นี่ไม่ค่อยได้เลยครับ :?
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง