เชื่อมั้ย จูมลาของผมไม่มีข้อมูลเหลือเลย แต่ในโฮสทุกอย่างครบ

พูดคุย PhpBB ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5 และ CMS คำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น php-nuke 8.0 Joomla 1.0 joomla 1.5 และ รายละเอียดของ server OS , php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: phpbb

ตอบกลับโพส
exilinc_TM
phpBBThailand Newbie

เชื่อมั้ย จูมลาของผมไม่มีข้อมูลเหลือเลย แต่ในโฮสทุกอย่างครบ

โพสต์ โดย exilinc_TM »

ผมเปิดเว็บตอนบ่าย ทุกอย่างปกติ ไม่มีอะไรผิดปกติสักนิด แต่พอช่วง 5 ทุ่ม ผมคุยกะเพื่อนเกี่นวกับเนื้อหาที่จะลงเว็บก็เลยเปิดดู ไม่มีอะไรเลยครับ หายหมด แค็ตากอรี่ บทความไม่เหลือ เมนูไม่มีเลย มีแต่เทมเพลทกับโลโก้ แล้วก็เมนูโฮมขึ้น ผมมีเมนูประมาณเกือบ 50 เว็บบอร์ด ไวร์ทรู กับสินค้าเกือบสองร้อยชิ้น บทความอิกมากมาย ทุกอย่างเกลี้ยง ในหน้าแอดมินจูมล่า ไม่มีอะไรเหลือ มีแต่เมนู โฮม เท่านั้น แต่ที่ไม่น่าเชื่อคืออะไรรู้มั้ย ผมเข้าไปดูที่โฮส ทุกอย่างอยู่หมดครับ โมดูลทุกตัว ครบ เว็บบอร์ด ไวทรู แม้แต่สไลดก็ยังอยู่ แต่ทำไม เพราะอะไร จูมล่าถึงไม่แสดงหรือไม่โชว์ล่ะ นี่คืออะไร งง คับอย่างแรงเลย ..............วานผู้รู้ช่วยบอกที คับ ถ้าแก้ไม่ได้คงต้องลงใหม่ ช่วยวินิจฉัยหน่อยคับ ขอบคุณคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: เชื่อมั้ย จูมลาของผมไม่มีข้อมูลเหลือเลย แต่ในโฮสทุกอย่าง

โพสต์ โดย phpbb »

ติดต่อ Host ที่เช่าอยู่เลยครับ
ให้เค้าหาสาเหตุให้
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
darkumber

Re: เชื่อมั้ย จูมลาของผมไม่มีข้อมูลเหลือเลย แต่ในโฮสทุกอย่าง

โพสต์ โดย darkumber »

คือผมเคยเป็นเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าอันเดียวกันหรือป่าวนะครับ คือเกี้ยวกับ Use Apache mod_rewrite ให้ตั้งเป็น no ครับ
lungkao
phpBBThailand Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lungkao »

ลองดูใน ถังขยะเผื่อยังมี
xxxwan

โพสต์ โดย xxxwan »

วันที่ ของ host เปลี่ยนหรือเปล่าคัรบ ผมเคยเจอ แต่เป็น ที่ server ผม เวลาเปลี่ยน พอตั้งเวลา ใหม่ ทุกอย่างกลับมาปกติครับ..
phpcrazy
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phpcrazy »

มีอะไรใน Joomla เป็นตัว Null ไหมครับ หรือโหลดของฟรีจากไหนมาอะเปล่าครับ

บางทีเขาเปิดช่องโหว่ไว้ พวก extension ไรงี้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง