ต้องการเพิ่มหัวข้อ(ลิงค์) ในเมนูบาร์ของ LaiThai_eCommerce_Ed

พูดคุย PhpBB ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5 และ CMS คำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น php-nuke 8.0 Joomla 1.0 joomla 1.5 และ รายละเอียดของ server OS , php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: phpbb

koalanui
phpBBThailand Newbie

ต้องการเพิ่มหัวข้อ(ลิงค์) ในเมนูบาร์ของ LaiThai_eCommerce_Ed

โพสต์โดย koalanui » 04 ก.ย. 2010, 19:06

สวัสดีค่ะ

ขณะนี้เราใช้ LaiThai_eCommerce_Edition_VM_1.1.4_Joomla_1.5.15 เป็นเว็บหลักของร้านอยู่ค่ะ
แต่ก็อยากเพิ่มส่วนบทความและเว็บบอร์ดในนี้ ต้องไปดาวน์โหลดพวกเว็บบอร์ดมาเพิ่มในส่วน component มาเพิ่มใหม่ได้เลยหรือเปล่าคะ
แล้วก็ไม่รู้วิธีแก้ไขเมนูบาร์ (ตรงที่มีคำว่า HOME ) ต้องไปเพิ่มเมนูอื่นที่ไหนคะ

ไม่เป็นคอมพิวเตอร์เลยค่ะ
เซอร์เวอร์ที่ใช้เป็น LINUX ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: ต้องการเพิ่มหัวข้อ(ลิงค์) ในเมนูบาร์ของ LaiThai_eCommerc

โพสต์โดย phpbb » 06 ก.ย. 2010, 22:41

เว็บบอร์ดใช้ แยกกันดีกว่าครับ
แล้วเชื่อม user เอา
viewforum.php?f=34
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
viewtopic.php?f=37&t=5940

naris193

Re: ต้องการเพิ่มหัวข้อ(ลิงค์) ในเมนูบาร์ของ LaiThai_eCommerc

โพสต์โดย naris193 » 16 ก.ย. 2010, 13:36

เว็บบอร์ด ให้ใช้ Kunena หรือหากต้องการใช้ phpbb3 ให้ใช้คอมโพเน้น rokbridge ในการเชื่อมต่อแบบเว็บผม http://www.nolimitidia.com

ส่วนตรงเมนู ให้เพิ่มที่ เมนู/mainmenu ครับ

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง