สอบถามเรื่องหน้าแรก บังคับให้ล็อกอินครับ

พูดคุย PhpBB ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5 และ CMS คำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น php-nuke 8.0 Joomla 1.0 joomla 1.5 และ รายละเอียดของ server OS , php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: phpbb

noomnoi09
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

สอบถามเรื่องหน้าแรก บังคับให้ล็อกอินครับ

โพสต์โดย noomnoi09 » 12 ธ.ค. 2010, 14:46

รบกวนถามผู้รู้ virtuemart 1.4 ครับ
ผมได้ติดตั้ง kuenna webboard แล้วปรับค่าปรากฏว่า
หน้าแรกของ joomla ให้ทำการล็อกอินก่อนจึงจะเข้าชมได้ครับ
ไม่ทราบว่าผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ เกี่ยวกับการปรับแต่ง keunna webboard หรือไม่
เนื่องจากไม่ได้ปรับแต่ง joomla เลยครับ
และลองปรับค่ากลับเหมือนเดิมแล้วก็ไม่หายครับ
ตัวอย่างคือ เว็บ www.mayjigroup.com ครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องหน้าแรก บังคับให้ล็อกอินครับ

โพสต์โดย phpbb » 12 ธ.ค. 2010, 16:07

ที่นี่ใช้ กับ phpbb3 กันครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
viewtopic.php?f=37&t=5940

ย้อนกลับไปยัง