ใครทราบช่วยแนะนำ แปลง phpbb --> discus บ้างไหมค่ะ

พูดคุย PhpBB ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5 และ CMS คำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น php-nuke 8.0 Joomla 1.0 joomla 1.5 และ รายละเอียดของ server OS , php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: phpbb

sw777
phpBBThailand Newbie

ใครทราบช่วยแนะนำ แปลง phpbb --> discus บ้างไหมค่ะ

โพสต์โดย sw777 » 14 พ.ค. 2011, 16:37

ตอนนี้ประสบปัญหาพอควร เพราะใช้ joomla เป็นหน้าเว๊ป ส่วนบอร์ดเป็น phpbb มีขอบเขตจำกัด อยากแปลงไปเป็น discus ใครมีวิธีแนะนำหน่อย
หรือแปลงเป็น kunera หรืออะไรที่ดี ๆๆ หน่อย

ขอรายละเอียดแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณ

ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: ใครทราบช่วยแนะนำ แปลง phpbb --> discus บ้างไหมค่ะ

โพสต์โดย phpbb » 14 พ.ค. 2011, 18:03

sw777 เขียน:ตอนนี้ประสบปัญหาพอควร เพราะใช้ joomla เป็นหน้าเว๊ป ส่วนบอร์ดเป็น phpbb มีขอบเขตจำกัด อยากแปลงไปเป็น discus ใครมีวิธีแนะนำหน่อย
หรือแปลงเป็น kunera หรืออะไรที่ดี ๆๆ หน่อย

ขอบคุณ

ติดปัญหาอะไรครับ หรือ
มีขอบเขตจำกัด
หมายถึงเรื่องไหนครับ
สองตัวนี้เหมือนเกินมาคู่กัน
บอร์ด phpBB3 เหมาะสำหรับ Joomla ที่สุดแล้วครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
viewtopic.php?f=37&t=5940

sw777

Re: ใครทราบช่วยแนะนำ แปลง phpbb --> discus บ้างไหมค่ะ

โพสต์โดย sw777 » 04 มิ.ย. 2011, 12:51

sw777 เขียน:ตอนนี้ประสบปัญหาพอควร เพราะใช้ joomla เป็นหน้าเว๊ป ส่วนบอร์ดเป็น phpbb มีขอบเขตจำกัด อยากแปลงไปเป็น discus ใครมีวิธีแนะนำหน่อย

ขอบคุณ

1. ต้องให้สมาชิกใหม่สมัครที่หน้า joomla ได้ และสมัครที่ Board ได้
2. ปัญหาคือ สมาชิกใหม่ สมัครใหม่ที่หน้า Joomla พอ admin เลือกให้ใช้งานได้ สมาชิกสามารถ Login ได้ทั้งใน joomla และ phpbb ได้
คราวนี้ สมาชิกเก่า ที่มี use อยู่แล้ว จะใช้งาน จะเข้าหน้า Login phpbb พอใช้งานได้ แต่พอเข้ามาที่ Joomla ใช้งานได้บ้างไม่ได้บ้าง
สมาชิกบางท่านต้องการสมัครสมาชิกใหม่ในหน้า phpbb สรุปว่าพังไปเลย...

ใช้ jfusion แล้ว เพี้ยน ๆๆ พังไปแล้ว... ทดสอบ 3 -4 ครั้ง เหมือนกัน ตั้งค่าสลับแล้ว...

ดีที่เป็นไฟล์สำหรับทดสอบ ไม่งัน พัง เพราะ Use เกือบ 1000 กว่าคน

ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
ติดต่อ:

โพสต์โดย phpbb » 04 มิ.ย. 2011, 13:31

ผมใช้ rockbridge ไม่เจอปัญหา ดังกล่าว
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
viewtopic.php?f=37&t=5940

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง