การใช้ phpBB ร่วมกับ Reverse proxy ของ Apache

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
Peat
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member

การใช้ phpBB ร่วมกับ Reverse proxy ของ Apache

โพสต์ โดย Peat »

หลังจากที่ Convert และปรับแก้ค่า Error ต่างๆ จนสามารถใช้งานได้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ก็มีปัญหาใหม่ตามมาครับ

คือว่า ต้องการให้มีการเขาถึง Board โดยผ่าน Apache Mod Proxy ครับ เจ้านายบอกว่าการมีหลาย Virtual Hosts นั้นไม่ค่อยดี แบบนี้ดีกว่า

เพราะสามารถที่จะเรียกใช้งาน Web Server ที่เป็น Private IP จากเครื่องที่ใช้ Public IP ได้เลย แต่ผมลองแล้วมันมีปัญหาเรื่องการ Authentication เพราะว่า Session มันเปลี่ยนไป

ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยทำบ้างครับ ผมเขาใจเอาเองว่ามันไม่น่าจะเหมือนกับการทำ Load Balance เลยไม่เคยลองทำตามวิธีของ Load Balance

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง