Install ไม่ผ่าน

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
nongnew_tabo
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

Install ไม่ผ่าน

โพสต์ โดย nongnew_tabo »

ม่สามารถติดต่อกับฐานข้อมูลได้ ข้อความผิดพลาดคือ
Access denied for user 'nongnew_tabo'@'localhost' (using password: YES)
ช่วงที่ให้ติดต่อฐานข้อมูลน่ะครับ ไม่ทราบว่าใส่ชื่อ host ผิดหรือเปล่า (ใช้กับ host นะครับไม่ใช่กับเครื่องตัวเอง) แต่ลองชื่อ host ของที่ใช้อยู่แล้วก็ไม่ผ่านน่ะครับ :?
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: Install ไม่ผ่าน

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ตรวจสอบ user ดูใหม่ครับ ใช้ user ของฐานข้อมูลที่ใช้งานครับ จะได้ไม่มีปัญหา
เช่น
ตอนสร้างฐานข้อมูล ผมสร้างไว้เปน DB1 กำหนด user เป็น DD และ password เป็น EE

เวลานำไปใช้ติดตั้ง phpbb ให้ใช้ user = DD และ passsword = EE และฐานข้อมูลชื่อ DB1 host name ส่วนใหญ่เป็น localhost ครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง