_________ทำไม save ตอนที่ปรับ apache ไม่ได้คับ__________

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
iampiknik
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

_________ทำไม save ตอนที่ปรับ apache ไม่ได้คับ__________

โพสต์ โดย iampiknik »

ผมปรับแต่งทีล่ะบรรทัดอย่างละเอียดเลยครับ
แต่งในERDIT PLUS พอถึงกระบวนการสุดท้าย
จะต้องการsave มันดันsaveไม่ได้ครับ
ก็เลยเชื่อต่อไม่ได้อ่ะ

เช่นเดียวกับprogram PHP Engin
นำไฟล์ชื่อ C:/Windows/php.ini มาปรับแต่ค่าเหมือนกัน
แต่มันsaveที่เก่าไม่ได้ แต่ save ที่C:/Program File/PHPได้ // เป็นตัวที่สร้างโฟร์เดอร์ ก่อนที่จะเอาไปใส่ที่Windows

มันขึ้นerror เหมือนกัน
ประมาณว่าใช้อ่านอย่างเดียวอ่ะคับ

วอนผู้ใจดีโปรดช่วนด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: _________ทำไม save ตอนที่ปรับ apache ไม่ได้คับ__________

โพสต์ โดย phpbb »

งงครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
F0rG0ttenZ0ne

Re: _________ทำไม save ตอนที่ปรับ apache ไม่ได้คับ__________

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

สาเหตุที่ใช้ไมได้ผมว่าน่าจะมาจากใช้ วินโดวส์แบบปรับแต่ง พวกนี้จะตั้งค่าใหม่ให้เราเพื่อรักษาความปลอดภัยบนเครื่อง

วิธีแก้ให้ log in ผู้ใช้เป็น Administrator ครับ
หรือคลิ้กควาที่ folder เลือก properies ที่ TAB General ดูด้านล่างครับ

จะมี read only กับ hidden ให้ คลิ้กที่ Advanced ทำเครื่องหมายถูกที่ Folder is ready for achiveing

หรือ ถ้ามี คำว่า Achieve ตรง read only กับ hidden ก็ให้เลือก ที่ Achieve แล้วกด ok ครับ

หรือจะทำที่ตัวไฟล์ที่ต้องการแก้ไขก็ได้ครับ ทำแบบที่บอกไปตอนต้น
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง