ปัญหาในการสร้างหัวข้อบอร์ดใหม่ครับ

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
BerN_EK
phpBBThailand Newbie

ปัญหาในการสร้างหัวข้อบอร์ดใหม่ครับ

โพสต์ โดย BerN_EK »

คือผมได้สร้างหัวข้อบอร์ดใหม่ขึ้นมา ซึ่งเป็นบอร์ดหลัก แต่กลับไม่ขึ้นโชว์ให้หน้าเว็ปบอร์ดหลักของเราครับ :roll:

ปล.แต่เข้าไปดูในการตั้งค่าเว็บบอร์ดหัวข้อที่ตั้งก็มีโชว์ขึ้นมานะครับ
sunboy
ติดต่อ:

Re: ปัญหาในการสร้างหัวข้อบอร์ดใหม่ครับ

โพสต์ โดย sunboy »

อาจจะเป็นไปได้ว่ายังไม่ได้สร้างหัวข้อบอร์ดย่อยที่อยู่ในบอร์ดหลักที่สร้างขึ้นมาใหม่ครับ
MrCools

Re: ปัญหาในการสร้างหัวข้อบอร์ดใหม่ครับ

โพสต์ โดย MrCools »

ผมเจอปัญหานี้เหมื่อนกัน search เท่าไหร่ก็ไม่เจอวิธีแก้ มีใครรู้ไม่ครับว่าแก้ยังไง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
MrCools

โพสต์ โดย MrCools »

ขอโทษครับได้แล้ว

ต้อง tick ใช่ที่
รายการบอร์ดย่อยในบอร์ดหลัก:
แสดงบอร์ดนี้ในดัชนีและที่อื่นในรูปแบบลิงค์

ตอนแรกไปเลือกผิดไป tick ใช่ที่
แสดงบอร์ดย่อย:
แสดงบอร์ดย่อยในหน้าหลัก จะแสดงลิงค์ไปหาบอร์ดย่อย จากบอร์ดหลัก

เสียเวลาตั้งนานครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง