เข้าหน้า control panel Admin ไม่ได้ทำไงดีครับ

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
edword
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

เข้าหน้า control panel Admin ไม่ได้ทำไงดีครับ

โพสต์ โดย edword »

ผม install ตามขั้นตอนทุกอย่างครับ

หลัง install เสร็จ ก็เข้าไปปรับแต่งในส่วนของ control panel Admin ได้ครับ แล้วก็ปิดไป

หลังจากนั้นก็ไปลบ folder install ตามตัวอย่างครับ เพื่อที่จะให้สามารถเข้าสู่หน้าบอร์ดได้

พอเข้า localhost/phpBB ก็ขึ้นหน้าแรกของบอร์ดครับ

พอ login เข้าไป ใช้ username และ password ของ Admin

ก็เข้าไปสู่หน้าจอ member ธรรมดาครับ ไม่ทราบว่า

ถ้าจะเข้าหน้า control panel Admin ต้องไปที่ไหน หรือทำอย่างไรครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: เข้าหน้า control panel Admin ไม่ได้ทำไงดีครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

คำถามไหนที่ มีการถามไว้แล้วหรือตอบไว้แล้วจะไม่มีใครมาตอบนะครับ

ขอความกรุณา อ่านข้อมูลเก่าๆนิดนะครับ จะได้ไม่เสียความรุ้สึกที่ไม่มีใครมาตอบ

ทำความเข้าใจกับ กฏ ระเบียบการใช้บอร์ดนิดนะครับ

ขอบคุณครับ

ส่วนคำถามมีตอบไว้แล้วครับดูได้ที่นี่ครับ

จะเข้าหน้า ACP ยังไงค่ะ

***** การ log in เข้าไปจัดการบอร์ดต้องทำการ log in 2 ครั้งครับ ครั้งแรกเข้าที่บอร์ดและครัง้ที่ 2 เข้าที่หน้า ACP
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
tayan
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member

Re: เข้าหน้า control panel Admin ไม่ได้ทำไงดีครับ

โพสต์ โดย tayan »

น่าจะเป็นปัญหาเดียวกับผมนะนี่
http://www.tayan008.com/webboard" onclick="window.open(this.href);return false; บอร์ดที่ดีที่สุดในจักรวาล
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง