รย้ายรูป Emo ไปไว้ตรงกลางทำยังไงหรอครับ Theme prosilver

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
gungsakab
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

รย้ายรูป Emo ไปไว้ตรงกลางทำยังไงหรอครับ Theme prosilver

โพสต์ โดย gungsakab »

ผมขอรวมปัญหาที่พบเลยนะครับ

1. ผมต้องการย้ายรูป Emo ไปไว้ตรงกลางทำยังไงหรอครับ ผมใช้ Theme "prosilver"

ผมลองทำตาม http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=28&t=4621" onclick="window.open(this.href);return false; แล้ว แต่ผมตั้งเป็นระบบไฟล์ไม่ได้อะครับ มันฟ้อง Error พอมีวิธีอื่นไหมครับ

2. พอดีผมเพิ่มหัวข้อการสมัครสมาชิกลงไป ผมจะย้าย Sex ไปไว้ข้างบน ยังไงครับ แล้วกำหนดค่ายังไงให้พอสมัครสมาชิกแล้วไปโชว์ในหน้าข้อมูลส่วนตัวด้วย

3. หน้าข้อมูลส่วนตัว มีหัวข้อวันเกิดอยู่ จะเอาไปลงในหน้าสมัครสมาชิกยังไงครับ

** ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ **

http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=32&t=5940" onclick="window.open(this.href);return false;
แก้ไขล่าสุดโดย phpbb เมื่อ 17 พ.ย. 2010, 14:22, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
เหตุผล: เน‚เธžเธชเธ�เธฒเธžเธญเธฑเธžเน‚เธซเธฅเธ”เธกเธฒเธ—เธตเนˆเน€เธงเน‡เธšเธšเธญเธฃเนŒเธ”เน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš เธญเธขเนˆเธฒเนƒเธŠเน‰เน€เธงเน‡เธšเธเธฒเธเน„เธŸเธฅเนŒ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

Re: ขอรวมปัญหาที่ผมแก้ไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ปรกติ เขียนทับหรือแก้ไขไฟลืได้หรือเปล่าครับ

ปัญหาน่าจะมาจากตัววินโดวส์ อันนี้ไม่แน่ใจว่าทำที่ไหนครับ เครื่องตัวเองหรือว่า server จริง

ถ้าเครื่องตัวเองให้ เข้าวินโดวส์ ด้วย admin ตอน สตาทอัพ แล้วไปคลิ้กขวาที่ folder หรือไฟล์นะครับ ตรง Attribute ให้กดปุ่ม Advanced

ต่อมาให้ทำเครื่องหมายถูกที่ file is ready for archiving
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
gungsakab
ติดต่อ:

Re: ขอรวมปัญหาที่ผมแก้ไม่ได้ครับ

ทำที่เครื่องตังเองครับ เด๋วลองทำดูครับ นั่งทำมา 2 วัน ไม่ได้เลย T T

ผมกะจะทำเครื่องตัวเองให้สมบูรณ์ไปเลยอะครับ เวลาเอาไปที่ server จะได้ไม่ต้องมานั่งทำ ^^

แล้วก็ขอสอบถามอีกเรื่องครับ

เรื่องวันเกิดอะครับ ผมไปดูในหน้าตั้งค่าข้อมูลส่วนตัวแล้วมันมี วันเกิดให้อยู่แล้วอะครับ ผมจะเอาเพิ่มในหน้าลงทะเบียนยังไงหรอครับ เพราะผมลองกำหนดฟิล แล้วไม่ได้ครับ มันขึ้นในหน้าลงทะเบียนจริงอยู่ แต่ในหน้าตั้งค่าข้อมูลส่วนตัว จะมีวันเกิด 2 อัน มีวิธีทำไหมครับ

อ่อ...แล้วบอร์ด phpBB สามารถกำหนดค่าได้ไหมครับ ว่า กระทู้นี้ต้องโพส 50+ ถึงจะเห็นกระทู้ที่ผมตั้ง

สำหรับหน้า register ให้ติดตั้ง MOD เพิ่มครับ

Birthday on Registration

download ไปใช้ได้เลยครับ

ส่วนกระทุ้ที่ต้องโพสครบตามจำนวนก็ ผมไม่แน่ใจนะลองดูตัวนี้แล้วกันครับ

Post Count Requirements
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
gungsakab
ติดต่อ:

ถ้าเครื่องตัวเองให้ เข้าวินโดวส์ ด้วย admin ตอน สตาทอัพ แล้วไปคลิ้กขวาที่ folder หรือไฟล์นะครับ ตรง Attribute ให้กดปุ่ม Advanced

ต่อมาให้ทำเครื่องหมายถูกที่ file is ready for archiving
ผมหาไม่เจออะครับ ไม่เป็นไรครับ เด๋วผมเอาขึ้น server แล้วน่าจะแก้ได้ครับ
สำหรับหน้า register ให้ติดตั้ง MOD เพิ่มครับ

download ไปใช้ได้เลยครับ

ส่วนกระทุ้ที่ต้องโพสครบตามจำนวนก็ ผมไม่แน่ใจนะลองดูตัวนี้แล้วกันครับ

ขอบคุณครับ
gungsakab
ติดต่อ:

ขอบคุณครับใช้ได้ดีเลยทีเดียวครับ
gungsakab
ติดต่อ:

ถ้าผมใช้ Theme อื่นที่ไม่ใช่ prosilver ก็ใช้งานไม่ได้ใช่ไหมครับ เพราะผมลองลงแล้ว Theme prosilver ใช้งานได้ แต่ Theme black pearl ไม่แสดงผมครับ ผมโหลดตัว Theme มาจาก http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=35&t=6770" onclick="window.open(this.href);return false; ครับ ที่ผมชอบคือ Theme นี้เขาลงทุกอย่างไว้ให้เสร็จแล้วอะครับ ทั้ง แจ้ง Birthday ข้างล่าง ก็เลยชอบครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากๆครับ

ตอนนี้เหลือแต่ย้าย Sex ไปไว้ข้างบนในหน้าสมาชิก ทำยังไงหรอครับ

นี่หน้าเว็บผมครับ http://kungcool.zapto.org/board" onclick="window.open(this.href);return false; ตอนนี้ใช้ Theme black pearl อยู่ครับ

MOD ทุกตัวทำมาเพื่อ base style prosilver และ subsilver2

เราต้องรุ้ก่อนว่า style ที่เราใช้ เป็น เบส สไตล์ไหน ก็ให้เราแก้ไขตามนั้น

เช่น ผมใช้ style mytype เป็น เบสสไตล์ของ prosilver ผมก็เลือกใช้ MOD prosilver แต่ทำที่ style mytype

ถ้าใช้ style อื่นอย่าติดตั้งด้วย auto mod ครับ จริงๆทำได้นะแต่ลำบากหน่อย แนะนำว่า แก้ไขเองดีกว่าครับ

gungsakab
ติดต่อ:

ครับ..แล้วพวก code ที่เกี่ยวกับหน้าสมัครสมาชิก มันชื่ออะไรหรอครับ พอดรผมจะแก้ไขอะไรนิดหน่อย แต่หาไม่เจอ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง