ช่วยด้วยครับ BB Code ตอนตั้งกระทู้มันหายไปอะครับ

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
thaigamecity
phpBBThailand Newbie

ช่วยด้วยครับ BB Code ตอนตั้งกระทู้มันหายไปอะครับ

โพสต์ โดย thaigamecity »

ผมไม่ทราบว่ามันหายไปได้ยังไง ต้องแก้ตรงไหนมันถึงจะขึ้นมาหรอครับ ลำบากมากเลย ต้องใช้มือเขียนล้วนๆ ตามภาพเลยนะครับ

รูปภาพ

ผู้รู้ช่วยทีครับ งมมานานแล้ว กลัวบอร์ดจะพังไปกว่านี้ :?
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: ช่วยด้วยครับ BB Code ตอนตั้งกระทู้มันหายไปอะครับ

โพสต์ โดย sazukia007 »

เป็นที่ธีมหรือเปล่าครับ อันนี้มันหายไปทั้งหมดเลย แต่ก็ไม่เคยเจอกรณีแบบนี้

ลองเข้าไปเช็คที่การอณุญาติดูนะครับว่าอณุญาติให้สมาชิกใช้ bbcode ได้หรือเปล่า

ในการอนุญาตขั้นสูงนะครับ แต่ปกติแค่ติ๊กที่อณุญาติในการตั้งค่าก็ได้แล้ว ก็ต้องเช็คดูหลายๆทางกับรอผู้รู้ครับ

Re: ช่วยด้วยครับ BB Code ตอนตั้งกระทู้มันหายไปอะครับ

sazukia007 เขียน:เป็นที่ธีมหรือเปล่าครับ อันนี้มันหายไปทั้งหมดเลย แต่ก็ไม่เคยเจอกรณีแบบนี้

ลองเข้าไปเช็คที่การอณุญาติดูนะครับว่าอณุญาติให้สมาชิกใช้ bbcode ได้หรือเปล่า

ในการอนุญาตขั้นสูงนะครับ แต่ปกติแค่ติ๊กที่อณุญาติในการตั้งค่าก็ได้แล้ว ก็ต้องเช็คดูหลายๆทางกับรอผู้รู้ครับ
ผมเช็คหมดแล้ว อยากรู้ว่ามันแก้ตรงไหนอ่ะครับ ให้ BB โผล่ออกมา ผมไม่อยากเปลี่ยนธีมแล้วออกแบบมาเพื่อ ธีมนี้ทั้งเว็บแล้วครับ :?

................ :?: :?: :?: :?: ทำไงดี ทำไงดี
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ได้ปรับแต่งไฟล์ไหนไปบ้างหรือเปล่าครับ เท่าที่เคยเจอปัญหามาถ้าเกิดจากการปรับแต่ง มีสคริปบางส่วนหายไปครับ แต่ยังระบุไฟลไม่ได้ครับว่าไฟล์ไหน
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
sazukia007

โพสต์ โดย sazukia007 »

ขอบคุณท่าน F0rG0ttenZ0ne เราก็ลืมคิดถึงประเด็นนี้เลย

เอาธีมมาส่องหน่อยครับ ธีมนี้สำหรับ phpbb อย่างเดียวหรือเปล่า หรือว่าใช้ร่วมกับ joomla ได้ด้วย

เคยเจอเคสที่ว่ามันให้ก็อปไฟล์บางตัวไปไว้ที่ไดเรกเทอรีแรกก็มีนะครับ แต่มันก็จะมีเขียนเขียนอธิบายไว้

ลองดูไฟล์ในโฟลเดอร์เทมเพลทว่ามี ชื่อธีมตามด้วยconfig มันจะให้เราเข้าไปปรับแต่งได้

F0rG0ttenZ0ne เขียน:ได้ปรับแต่งไฟล์ไหนไปบ้างหรือเปล่าครับ เท่าที่เคยเจอปัญหามาถ้าเกิดจากการปรับแต่ง มีสคริปบางส่วนหายไปครับ แต่ยังระบุไฟลไม่ได้ครับว่าไฟล์ไหน
ไม่ได้ปรับแต่งไฟล์ไหนเลยอะคับ ผมกะลัง งมอยู่ว่ามันเป็นที่ไฟล์ไหนจะไปแก้ หาไม่เจอ ตาลายแล้วครับ :oops:
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ไม่มีการปรับแต่งก็ upload ไฟลทับของเดิมเลยครับ อาจเลือก ไฟล์ bbcode กับ posting.php ดูก่อน อย่าลืม รีเฟรชเทมเพลทด้วยนะครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง