สามารถตั้ง hit counter ที่หน้าบอร์ดด้านล่างได้หรือไม่

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
zyberick
phpBBThailand Full Member

สามารถตั้ง hit counter ที่หน้าบอร์ดด้านล่างได้หรือไม่

โพสต์ โดย zyberick »

อยากจะติดตั้งพวก hit counter เช่น thstats ไว้ที่หน้าบอร์ด หรือที่ด้านล่าง footer
ไม่ทราบว่าสามารถแทรกโค๊ดเหล่านั้นลงไปได้หรือไม่
ถ้าได้ต้องเข้าไปที่ไหนครับ และแก้ไขแล้วต้องลบแคชด้วยหรือไม่
ขอบคุณครับ
mxcz
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member

Re: สามารถตั้ง hit counter ที่หน้าบอร์ดด้านล่างได้หรือไม่

โพสต์ โดย mxcz »

แทรกโค๊ดลงไปได้ครับ แนะนำให้ติดที่ footer ครับ

ไปที่ styles/ธีมของท่าน/template/overall_footer.html

ลองวางไว้แถวๆ Powered by phpBB เสร็จแล้วก็ลบแคชครับ
zyberick

Re: สามารถตั้ง hit counter ที่หน้าบอร์ดด้านล่างได้หรือไม่

โพสต์ โดย zyberick »

ขอบคุณครับ
:-D :onfire:
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง