Hide ช่วยดูหน่อยครับ!

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
kissubin
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member

Hide ช่วยดูหน่อยครับ!

โพสต์ โดย kissubin »

คือต้องอยากให้บอร์ด มีคนตอบกระทู้ก่อน แล้วจึงเห็นสิ่งที่ Hide ไว้อ่าครับ
มีคนแนะนำให้ใช้ Simple Hide BBcode MOD
ผมก็ลองเอาไฟล์ 8 ไฟล์ มาแก้ไข :oops: พร้อมกับก๊อปปี้ส่วน siple_hide_bbcode.php ลง serve ตามที่เค้าบอก แต่ก็ไม่สำเร็จครับ!
ทำทุกอย่างจนหมดแล้ว! แต่มันก็ยังไม่ Hide อยู่ดี ผมใช้ phpbb 3.0.1 (ตัวภาษาไทย)
โหลดจากเว๊ปนี้แหลละครับ ใช้ Therms subsilver2 ครับ ใช้ภาษาไทยทั้งบอร์ดครับ!
ท่านให้ใดพอจะไฟล์ที่แก้ไขโดยสมบูรณ์ หรือ ใช้งานอยู่แบ่งปันผมบ้างครับ จนปัญญา แล้ว!
เพราะไม่แน่ใจถึงสาเหตุอาจจะเป็นเพราะแก้ไขไฟล์ผิดรึเปล่า หรึอ Copy ไม่ถูก หรืออาจลืมขั้นตอนไหนขั้นตอนนึง ไปซักอย่าง?

ช่วยรับ ไฟล์ไปตรวจสอบทีได้ไหมครับ http://th.upload.sanook.com/A0/9e743504 ... c4b4436a28
และไม่เข้าใจข้อที่แปดเลยครับ หาตัวเลขอะไรไปใส่ครับ??
รูปภาพ

ช่วยกรุณาแนะนำทีครับ ได้โปรด ขอบคุณ ณ. โอกาศนี้ครับ :?:
แนบไฟล์
003.JPG (37.91 KiB) เปิดดู 1143 ครั้ง
ทำตามที่บอกแล้ว??
ทำตามที่บอกแล้ว??
002.JPG (4.26 KiB) เปิดดู 1142 ครั้ง
ทำไมเป็นแบบนี้หว่า?
ทำไมเป็นแบบนี้หว่า?
001.JPG (50.33 KiB) เปิดดู 1142 ครั้ง
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง