จะเปลี่ยน เงื่อนไขหรือกฏ ของบอร์ดทำยังไงครับ

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

mingsound
phpBBThailand Newbie

จะเปลี่ยน เงื่อนไขหรือกฏ ของบอร์ดทำยังไงครับ

โพสต์โดย mingsound » 17 พ.ค. 2009, 17:05

จะเปลี่ยน เนื้อหา เงื่อนไขหรือกฏ ของบอร์ดทำยังไงครับ

รูปภาพ

explicityba
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member

Re: จะเปลี่ยน เงื่อนไขหรือกฏ ของบอร์ดทำยังไงครับ

โพสต์โดย explicityba » 20 พ.ค. 2009, 09:10

1.) ACP>ระบบ>แถบด้านซ้ายมือ "language packs"
2.) คลิกที่ "ไทย" (ผมหมายถึง ให้คลิกภาษาที่คุณติดตั้งประจำบอร์ด ไทย หรือ อังกฤษ ก็ตาม)
3.) ในช่อง scrollbar ถัดลงมาด้านล่างนิดหน่อย ให้เลือก ucp.php
4.) แก้ไขในช่องแรกเลยครับ TERMS_OF_USE_CONTENT
5.) เมื่อแก้ไขเสร็จ ให้เลือก "ส่งและดาวน์โหลดไฟล์"
6.) นำไฟล์ที่ดาวน์โหลดมา up กลับขึ้นไปในที่ที่มันสมควรจะอยู่ (นั่นคือ root/language/th ครับ)
7.) ควรจะเห็นแล้วหล่ะครับ

sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: จะเปลี่ยน เงื่อนไขหรือกฏ ของบอร์ดทำยังไงครับ

โพสต์โดย sazukia007 » 04 มิ.ย. 2009, 23:08

ขอบคุณมากๆเลยคับ :lol:

jOe-58

โพสต์โดย jOe-58 » 02 มี.ค. 2010, 14:54

explicityba เขียน:1.) ACP>ระบบ>แถบด้านซ้ายมือ "language packs"
2.) คลิกที่ "ไทย" (ผมหมายถึง ให้คลิกภาษาที่คุณติดตั้งประจำบอร์ด ไทย หรือ อังกฤษ ก็ตาม)
3.) ในช่อง scrollbar ถัดลงมาด้านล่างนิดหน่อย ให้เลือก ucp.php
4.) แก้ไขในช่องแรกเลยครับ TERMS_OF_USE_CONTENT
5.) เมื่อแก้ไขเสร็จ ให้เลือก "ส่งและดาวน์โหลดไฟล์"
6.) นำไฟล์ที่ดาวน์โหลดมา up กลับขึ้นไปในที่ที่มันสมควรจะอยู่ (นั่นคือ root/language/th ครับ)
7.) ควรจะเห็นแล้วหล่ะครับ

ส่งและดาวน์โหลดไฟล์ ไม่ไปครับ เลือก ftp ปะครับ

sazukia007

โพสต์โดย sazukia007 » 04 มี.ค. 2010, 15:05

กดที่บรรทัดบนครับจะมีปุ่มให้กด ส่งและดาวน์โหลดไฟล์ ตั้งค่า

ให้เรากดที่ ส่งและดาวน์โหลดไฟล์ ครับ จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้กดเซฟเลยครับ

macaronian
ติดต่อ:

โพสต์โดย macaronian » 07 พ.ค. 2010, 11:55

ผมกำลังค้นหาวิธีแก้ไขหน้า สมัครสมาชิก (Register) อยู่พอดีเลย ก็มาพบกระทู้นี้ ตอนนี้แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ :-D

ย้อนกลับไปยัง