มี Mod ที่สร้าง Captcha เพื่อให้ User ใส่ก่อน Post ไหม

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
Mehtee
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

มี Mod ที่สร้าง Captcha เพื่อให้ User ใส่ก่อน Post ไหม

โพสต์ โดย Mehtee »

ผมลองดูใน PHPbb3.0.5 แล้ว มีตรง General >> Post Setting >>> Enable visual confirmation for guest postings เปิดให้เป็น Yes แต่เวลาจริงแล้ว ไม่เห็นมีรูป อะไรให้ก่อน Post เลย จริง ๆ แล้วตัว Captcha มี แต่มีเฉพาะ เวลาลงทะเบียนเท่านั้น ส่วนเวลาโพส ผมอยากให้มีด้วย ไม่ว่าจะเป็น User หรือ คนธรรมดาครับ หา Mod บางตัวมาแล้วเหมือนจะใช้ได้ แต่พอเอาเข้าจริง ๆ มีเฉพาะตอนสมัคร ตอนโพสไม่มี แนะนำด้วยครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง