ติดตั้ง MOD ไม่เป็น ช่วยหน่อยครับ

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
-PanKwin-
phpBBThailand Jr. Member

ติดตั้ง MOD ไม่เป็น ช่วยหน่อยครับ

โพสต์ โดย -PanKwin- »

คือว่าเวลาจะติดตั้งอ่ะครับ
เราก็ดูวิธีการติดตั้งที่ไฟล์ install.xxl แล้วอ่ะครับ
ผมอยากจะถามว่า
โค้ดตรงช่อง SQL อ่ะครับ
เราใส่ไว้ในไหนหรอ
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: ติดตั้ง MOD ไม่เป็น ช่วยหน่อยครับ

โพสต์ โดย sazukia007 »

อันนี้เราก็เคยเจอครับ น่าจะเจอตอนติดตั้ง twitter mod
INSERT INTO phpbb_config (config_name, config_value) VALUES ('enable_autoposter', 0);
INSERT INTO phpbb_config (config_name, config_value) VALUES ('twitter_username', '');
INSERT INTO phpbb_config (config_name, config_value) VALUES ('twitter_password', '');
แต่เราก็ไม่ได้สนใจว่ามันให้ทำอะไรก็ว่าจะถามเหมือนกันครับ แต่เราปล่อยไว้ในส่วนนี้และติดตั้งตามปกติก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ
-PanKwin-

Re: ติดตั้ง MOD ไม่เป็น ช่วยหน่อยครับ

โพสต์ โดย -PanKwin- »

อ่ะครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^ ^
ภาพประจำตัวสมาชิก
dsonline
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dsonline »

-PanKwin- เขียน:คือว่าเวลาจะติดตั้งอ่ะครับ
เราก็ดูวิธีการติดตั้งที่ไฟล์ install.xxl แล้วอ่ะครับ
รูปภาพ
มันเป็นคำสั่งภาษา SQL ที่ใช้แทรก(INSERT) ข้อมูลลงในตาราง(TABLE)ครับ ซึ่งอยู่ในฐานข้อมูล(DATABASE) ของ phpBB ของคุณนั่นแหละครับ
ถ้าติดตั้ง MOD แล้วไม่แทรกข้อมูลของ MOD ลงในตารางในฐานข้อมูลของ phpBB อาจทำให้การทำานของ MOD เกิดความผิดพลาดได้นะครับ
The softest water wears down the hardest rock.
aeropro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aeropro »

dsonline เขียน:
-PanKwin- เขียน:คือว่าเวลาจะติดตั้งอ่ะครับ
รูปภาพ
มันเป็นคำสั่งภาษา SQL ที่ใช้แทรก(INSERT) ข้อมูลลงในตาราง(TABLE)ครับ ซึ่งอยู่ในฐานข้อมูล(DATABASE) ของ phpBB ของคุณนั่นแหละครับ
ถ้าติดตั้ง MOD แล้วไม่แทรกข้อมูลของ MOD ลงในตารางในฐานข้อมูลของ phpBB อาจทำให้การทำานของ MOD เกิดความผิดพลาดได้นะครับ
ตามนี้แหละครับ

เข้า php myadmin แล้วเอาไปใส่ก็ได้ครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง