Ajax Chat

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
sola
phpBBThailand Jr. Member

Ajax Chat

โพสต์ โดย sola »

1.อยากให้ชื่อสมาชิกเป็นสีตามกลุ่มในแชทอะคะ ต้องทำยังไงเหรอค่ะ
2. เปลี่ยนอีโมชั่น แก้ตรงไหนค่ะ ลองรื้อดูทุกไฟล์แล้วก็ไม่พบ ;__;
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: Ajax Chat

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ไม่ได้ใช้นานแล้ว ผมเลยไม่แน่ใจเรื่อง user ทั่วไปนะ ว่ามันเปลี่ยนตามหรือเปล่า แต่ MOD กับ Admin เปลี่ยนตาม phpbb ครับ แต่ต้องทำ biding หรือ Integration กับ phpbb นะ ไม่ใช่ติดตั้งแบบ Stand alone

***** ขออนุญาตแนะนำนิดครับ เวลาตั้งคำถาม ช่วยบอกข้อมูลให้ละเอียด และชัดเจนหน่อยครับ Ajax Chat มีหลายตัว ถ้าระบุได้ชัดเจน
คนช่วยจะช่วยได้ง่าย ถ้าไม่ชัดเจน อาจไม่มีคนมาช่วยตอบครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
sola

Re: Ajax Chat

โพสต์ โดย sola »

ได้วิธีแล้วค่ะ

วิธีให้สีสมาชิกตามกลุ่ม
http://sourceforge.net/apps/mediawiki/a ... user_group" onclick="window.open(this.href);return false;

ส่วนอีโมลองหาดูอีกที เส้นผมบังภูเขาอีกแล้ว -.-"

อยู่ในไฟล์ chat/lib/confiq.php
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง