Easymod กับ phpbb3

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
shugoamu
phpBBThailand Newbie

Easymod กับ phpbb3

โพสต์ โดย shugoamu »

ขอสอบถามนิดนึงครับ

ตอนผมกำลังทำการติดตั้ง EasyMod อยู่
มันก็ขึ้นว่า...

CRITICAL ERROR: the file 'extension.inc' could not be found. Please, make sure EasyMOD has been uploaded under the admin/mods/easymod/ directory of your phpBB installation.

ผมเช็คดูหมดเเล้ว เเต่ตำเเหน่งที่ผมเอาไปวางมันก็ถูกหมด
เเต่ที่ผมหาไม่เจอ ก็คือ...

ไฟล์ extension.inc

ผมเลยลองหาข้อมูล Error เเบบนี้จากเว็บของ phpbb ที่ต่างประเทศดู
เห็นมีคนบอกไว้ว่า

Easymod ยังไม่มีตัวที่ใช้กับ phpbb3 มีเเต่ใช้กับ phpbb2

จริงรึเปล่าครับท่าน 8O
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: Easymod กับ phpbb3

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

phpBB3 ใช้ AutoMOD ครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
shugoamu

Re: Easymod กับ phpbb3

โพสต์ โดย shugoamu »

F0rG0ttenZ0ne เขียน:phpBB3 ใช้ AutoMOD ครับ
ขอบคุณมากครับ :-D
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง