ช่วยแนะนำการ ภาพประจำตัว

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
wichern
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member
ติดต่อ:

ช่วยแนะนำการ ภาพประจำตัว

โพสต์ โดย wichern »

ต้องการให้ภาพแสดงการ online อยู่เหนือ ภาพประจำตัว แก้ไขที่ไฟล์ไหนครับผม ห่างหายไปนานกับกลับมาก็ขอความช่วยเหลือเลย
แนบไฟล์
Untitled-1.jpg (27.17 KiB) เปิดดู 6352 ครั้ง
คุณกล้าที่จะเปลี่ยนแปลง กล้าที่จะแตกต่าง นั่นคือตัวคุณ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ช่วยแนะนำการ ภาพประจำตัว

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

จำไมไ่ด้เหมือนกันครับ

ดูที่ content.css

โค้ด: เลือกทั้งหมด

.online {
	background-image: none;
	background-position: 100% 0;
	background-repeat: no-repeat;
}
หรือจะเพิ่มเข้าไปเองก็ได้ครับที่ไฟล์ไหนก็ได้

ใช้ z-index ครับถ้าไม่รุ้ใช้ยังไง ถาม กูเกิ้ลดูนะครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
Rungnaakum
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

Re: ช่วยแนะนำการ ภาพประจำตัว

โพสต์ โดย Rungnaakum »

ภาพนี้ก็สวยไม่เลวเหมือนกันนะคะ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง