เปลี่ยนสีแบ็คกราวน์ไม่ได้ครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
oomironhorse
phpBBThailand Newbie

เปลี่ยนสีแบ็คกราวน์ไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย oomironhorse »

ใช้ธีม prosilver ครับ เปลี่ยนโค๊ดสีตรง common.css
body {
/* Text-Sizing with ems: http://www.clagnut.com/blog/348/" onclick="window.open(this.href);return false; */
font-family: Verdana, Helvetica, Arial, sans-serif;
color: #828282;
background-color: #528B8B; <----เปลี่ยนแล้ว
/*font-size: 62.5%;
จากนั้นเปลี่ยนตรง colours.css
html, body {
color: #536482;
background-color: #528B8B;<---- เปลี่ยนแล้ว
จากนั้นก็ refresh ทั้งธีม ทั้งเทมเพลท ก็ไม่เปลี่ยนครับ แต่สีไปเปลี่ยนเอาหน้า log in , log out ครับคือพอคลิกเข้าสู่ระบบหลังจากกรอก user+pass แล้วถึงจะเห็นสีแบ็คกราวน์ที่เปลี่ยนเช่นเดียวกับตอน log out ออกจากระบบอ่ะครับ แต่พอโหลดหน้าบอร์ดเสร็จมันก็กลับเป็นสีขาวเหมือนเดิม ต้องแก้ที่ไหนอ่ะคับ
รูปหลังจาก log in ครับ สีพื้นหลังเปลี่ยนแล้ว
รูปหลังจาก log in ครับ สีพื้นหลังเปลี่ยนแล้ว
back1-crop.jpg (30.12 KiB) เปิดดู 9483 ครั้ง
แต่พอโหลดหน้าเสร็จ ก็กลับมาสีขาวเหมือนเดิม?
แต่พอโหลดหน้าเสร็จ ก็กลับมาสีขาวเหมือนเดิม?
back2-crop.jpg (47.05 KiB) เปิดดู 9483 ครั้ง
Friclock

Re: เปลี่ยนสีแบ็คกราวน์ไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย Friclock »

เราก็อยากทำเป็นบ้าง ใครพอจะมีวิธีบ้างมั้ยคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Bergcampnow

Re: เปลี่ยนสีแบ็คกราวน์ไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย Bergcampnow »

เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ ต้องทำยังไงหรอ
Birdflying

โพสต์ โดย Birdflying »

เป็นข้อมูลที่ดีมากเลยนะครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง