ต้องการติดตั้ง phpbb3+joomla

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
iviycute
phpBBThailand Newbie

ต้องการติดตั้ง phpbb3+joomla

โพสต์ โดย iviycute »

ตอนนี้ได้ติดตั้ง phpbb3 และก้อัพขึ้น sv เรียบร้อยแล้ว เราสามารถติดตั้ง joomla เข้าไปอีก แล้วใช้joomla เป็นหน้าแรกได้มั้ยค่ะ
ถ้าได้ต้องทำยังไงบ้างค่ะ ชี้แนะกว้างๆก้ได้ค่ะ เพราะตอนี้ phpbb3 รันปกติ ที่เหลือก็ติดตั้ง joomla จะต้องทำยังไงบ้างค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
LBGAS
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member
ติดต่อ:

Re: ต้องการติดตั้ง phpbb3+joomla

โพสต์ โดย LBGAS »

ผมใช้อยู่เหมือนกันครับ joomla+phpbb3 แต่ผมติดตั้ง joomla ก่อนครับ
ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้เหมือนกันหรือเปล่า

ย้ายโฟลเดอร์ phpbb3 ไปไว้เป็น subfolder จำไม่ได้แล้วว่าต้องไปแก้ค่า url ด้วยไหมครับ
แล้วก็ลง joomla ใน root จากนั้นก็ install ปกติครับ

แล้วค่อยใช้ jfusion เป็นตัวเชื่อมตัวกันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Spopmadiu

Re: ต้องการติดตั้ง phpbb3+joomla

โพสต์ โดย Spopmadiu »

อยากได้มาลองใช้บ้างจังเลย
superbermongkol

โพสต์ โดย superbermongkol »

น่าสนใจครับ

ขอบคุณครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง