3.1 เราจะแก้ overall header , footer ยังไงครับ หาไม่เจอ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
HotWebboard.com
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

3.1 เราจะแก้ overall header , footer ยังไงครับ หาไม่เจอ

โพสต์ โดย HotWebboard.com »

เคยใช้ 3.0.x มันอยู่แถวๆ นี้ (ในภาพ)
แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้ว
แนบไฟล์
phpbb capture-20160525-101305.png
phpbb capture-20160525-101305.png (132.25 KiB) เปิดดู 7727 ครั้ง
ฮอต เวปบอร์ด : ขายรถมือสอง บ้าน ที่ดิน หอพัก โพสต์ได้ทุกเรื่อง ประกาศได้ทุกอย่าง
thatsawan
phpBBThailand Sr. Member

Re: 3.1 เราจะแก้ overall header , footer ยังไงครับ หาไม่เจอ

โพสต์ โดย thatsawan »

แก้ไขให้เป็นอย่างไร ค่ะ ขอรายละเอียดหน่อยค่ะ จะได้เเนะนำถูกค่ะ
Nonthawat
phpBBThailand Newbie

Re: 3.1 เราจะแก้ overall header , footer ยังไงครับ หาไม่เจอ

โพสต์ โดย Nonthawat »

ผมจะเข้ามารอดูคำอธิบายนะครับพอดีอยากได้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องแก้ไข overall อยู่เหมือนกันครับ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HotWebboard.com »

thatsawan เขียน:แก้ไขให้เป็นอย่างไร ค่ะ ขอรายละเอียดหน่อยค่ะ จะได้เเนะนำถูกค่ะ
คือผมอยากจะใส่ banner ด้านบนสุดของเวป
ถ้าเป็น 3.0.x มันก็จะมีเมนูให้แก้ไข overall_footer และ overall_header

แต่พอเป็น 3.1.x แล้วมันก็หายไปหนะคับ หาไม่เจอแล้ว

ปล.ตอนนี้แก้ไขโดยการ edit ไฟล์แล้ว ftp ขึ้น server ไปทับของเดิม
ฮอต เวปบอร์ด : ขายรถมือสอง บ้าน ที่ดิน หอพัก โพสต์ได้ทุกเรื่อง ประกาศได้ทุกอย่าง
thatsawan

โพสต์ โดย thatsawan »

แต่พอเป็น 3.1.x แล้วมันก็หายไปหนะคับ หาไม่เจอแล้ว
ยังมีเหมือนเดิมนะค่ะ ไม่ได้หายไปไหน
เเต่ในเวอร์ชั่น3.1 มี extension ในให้เราสามารถปรับแก้ไขเทมเพลตโดยไม่ต้องแก้ไขที่ไฟล์ตรงก็มีนะค่ะ ลองดูที่

http://www.mindphp.com/forums/viewtopic ... 27&t=27591
ภาพประจำตัวสมาชิก
2014baza

โพสต์ โดย 2014baza »

ขอบคุณมากคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Maginred

โพสต์ โดย Maginred »

ได้ไปลองใช้แล้วมันดีมากเลย
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง