ปัญหา เปลี่ยน Theme แล้วปุ่มของ Themeใหม่ ไม่ขึ้น แก้ดังนี้

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

ปัญหา เปลี่ยน Theme แล้วปุ่มของ Themeใหม่ ไม่ขึ้น แก้ดังนี้

โพสต์โดย phpbb » 23 ก.ค. 2008, 02:34

ปัญหา เปลี่ยน Theme แล้วปุ่มตั้งกระทู้ใหม่ ตอบกระทู้ ของ Themeใหม่ ไม่ขึ้น แก้ดังนี้
ให้ ตั้งชื่อ folder ชื่อ th ใน folder imageset ของ styles ที่ใช้ เช่น /styles/Themeใหม่/imageset/th

เมื่อสร้างเสร็จ ให้ copy รูปทั้งหมด ใน folder imageset/en ไปไว้ใน /imageset/th
หรือจะโหลด ปุ่มภาษาไทย จาก
viewtopic.php?f=33&t=3306
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
viewtopic.php?f=37&t=5940

issara
phpBBThailand Newbie

Re: ปัญหา เปลี่ยน Theme แล้วปุ่มของ Themeใหม่ ไม่ขึ้น แก้ดัง

โพสต์โดย issara » 24 มี.ค. 2010, 15:32

แจ่มเลยอ่ะ ทำได้หล่ะ เจอะปัญหานี้เหมือนกันค่ะ คือไปโหลดธีมที่แจกฟรีมาใช้ ปรากฏว่าปุ่มหาย ตอนแรกนึกว่าต้องไปไล่อ่าน code ดู แต่ถึงบางอ้อ ที่กระทู้นี่เลยค่ะ ขอบคุณมากมายค่ะ :lol:

delok
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

Re: ปัญหา เปลี่ยน Theme แล้วปุ่มของ Themeใหม่ ไม่ขึ้น แก้ดัง

โพสต์โดย delok » 01 ส.ค. 2010, 16:33

ทำดามคำแนะนำปุ่มมาแล้วครับ ขอบคุณครับ

SuNFerN
phpBBThailand Jr. Member

โพสต์โดย SuNFerN » 24 พ.ค. 2011, 08:16

เย้ๆๆๆ ได้แล้ว ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ :-D

iFresh

โพสต์โดย iFresh » 20 ส.ค. 2011, 13:57

ทำไมของผมมันไม่ขึ้นอ่ะครับ ผมได้ทำการโหลด โฟลเดอร์ th ที่มีรูปภาพมา แล้วใส่ที่ \styles\prosilver\imageset

รูปภาพก็ยังไม่ขึ้นครับ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรอีกบ้าง :( :(

iFresh

โพสต์โดย iFresh » 20 ส.ค. 2011, 14:28

มีข้อสงสัยเพิ่มเติมครับ ผมได้ทำการลองเปิดเว็บบอร์ด ผ่าน firefox ปรากฏว่า บอร์ดของผม และบอร์ดของ phpbbthailand มีปุ่มขึ้นให้กดเป็นปกติ แต่เมื่อผม เปิดเว็บผ่าน google chrome ปรากฏว่า เว็บบอร์ดของ phpbbthailand ขึ้นปุ่มกดปกติ แต่เว็บบอร์ดของผม ไม่แสดงปุ่มกดขึ้นมา มีแต่ลิ๊งให้กด ไม่ทราบว่า จะต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าค๊าบบ :) :)

GuRubaccarat

โพสต์โดย GuRubaccarat » 18 พ.ย. 2011, 20:22

phpbb เขียน:ปัญหา เปลี่ยน Theme แล้วปุ่มตั้งกระทู้ใหม่ ตอบกระทู้ ของ Themeใหม่ ไม่ขึ้น แก้ดังนี้
ให้ ตั้งชื่อ folder ชื่อ th ใน folder imageset ของ styles ที่ใช้ เช่น /styles/Themeใหม่/imageset/th

เมื่อสร้างเสร็จ ให้ copy รูปทั้งหมด ใน folder imageset/en ไปไว้ใน /imageset/th
หรือจะโหลด ปุ่มภาษาไทย จาก
viewtopic.php?f=33&t=3306

ไม่ทราบว่าใช้วิีธี rename จาก en เป็น th เอาได้ใหมครับ

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง