สอบถามครับ ทำไงให้คลิ๊กที่กระทู้แล้วเด้งเป็นหน้าใหม่

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

nisitgirl
phpBBThailand Newbie

สอบถามครับ ทำไงให้คลิ๊กที่กระทู้แล้วเด้งเป็นหน้าใหม่

โพสต์โดย nisitgirl » 28 ก.ย. 2008, 03:49

สอบถามครับ ทำไงให้คลิ๊กที่กระทู้แล้วเด้งเป็นหน้าใหม่ ใครรู้ตอบทีนะครับ แบบว่าคลิ๊กแล้วเปิดหน้าหใม่ได้เลยไม่ใช่ต้องคอย back กลับอะ

modifyboy
phpBBThailand Jr. Member

Re: สอบถามครับ ทำไงให้คลิ๊กที่กระทู้แล้วเด้งเป็นหน้าใหม่

โพสต์โดย modifyboy » 04 ต.ค. 2008, 05:24

กด Ctrl+คลิ๊กซ้ายเมาท์
หรือ คลิ๊กขวาเมาท์ เลือก Open in New Tab
หรือ คลิ๊กขวาเมาท์ เลือก Open in New Window

nisitgirl

Re: สอบถามครับ ทำไงให้คลิ๊กที่กระทู้แล้วเด้งเป็นหน้าใหม่

โพสต์โดย nisitgirl » 11 ต.ค. 2008, 12:05

ไม่ใช่แบบนั้น ผมหมายถึง ทำไงให้เวลาสมาชิกเวบคลิ๊กไปแล้วไปหน้าใหม่เลย

ThaiBB
phpBBThailand Sr. Member
phpBBThailand Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ThaiBB » 12 ต.ค. 2008, 07:03

ต้องเข้าไปแก้ในธีมที่คุณใช้ครับ แต่ละธีมก็ไม่เหมือนกันอีก จะลองยกตัวอย่างธีม prosilver ที่มากับ phpbb 3 ให้ดูนะครับ
ไฟล์ชื่อ : viewforum_body.html

แก้โค้ดบรรทัดที่ : 139

ของเดิม

<dt<!-- IF topicrow.TOPIC_ICON_IMG and S_TOPIC_ICONS --> style="background-image: url({T_ICONS_PATH}{topicrow.TOPIC_ICON_IMG}); background-repeat: no-repeat;"<!-- ENDIF --> title="{topicrow.TOPIC_FOLDER_IMG_ALT}"><!-- IF topicrow.S_UNREAD_TOPIC --><a href="{topicrow.U_NEWEST_POST}">{NEWEST_POST_IMG}</a> <!-- ENDIF --><a href="{topicrow.U_VIEW_TOPIC}" class="topictitle">{topicrow.TOPIC_TITLE}</a>

เพิ่ม target="_blank" เข้าไปเป็น

<dt<!-- IF topicrow.TOPIC_ICON_IMG and S_TOPIC_ICONS --> style="background-image: url({T_ICONS_PATH}{topicrow.TOPIC_ICON_IMG}); background-repeat: no-repeat;"<!-- ENDIF --> title="{topicrow.TOPIC_FOLDER_IMG_ALT}"><!-- IF topicrow.S_UNREAD_TOPIC --><a href="{topicrow.U_NEWEST_POST}">{NEWEST_POST_IMG}</a> <!-- ENDIF --><a href="{topicrow.U_VIEW_TOPIC}" class="topictitle" target="_blank">{topicrow.TOPIC_TITLE}</a>

ส่วนธีมอื่นๆก็จะอยู่ในไฟล์นี้แหละครับ แต่อาจจะอยู่คนละบรรทัด

maxbravo

โพสต์โดย maxbravo » 17 พ.ย. 2008, 20:55

ขอบคุณค่ะ กำลังหาพอดี

master

โพสต์โดย master » 20 มี.ค. 2009, 15:42

ลองทำดูแล้วอ่ะคับ แต่ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนเลย ไม่เด้งเป็นหน้าใหม่ด้วยคับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
dsonline
phpBBThailand Hero Member
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย dsonline » 02 เม.ย. 2009, 13:20

master เขียน:ลองทำดูแล้วอ่ะคับ แต่ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนเลย ไม่เด้งเป็นหน้าใหม่ด้วยคับ

Clear Cache ยังครับ?
The softest water wears down the hardest rock.

master

โพสต์โดย master » 22 เม.ย. 2009, 11:13

Clear Cache ยังครับ?

โอเคครับ ได้แล้ว ขอบคุณมากครับ

tauruserz

โพสต์โดย tauruserz » 23 เม.ย. 2009, 22:51

น่าจะมีเป็น plug in เนอะ

skp_sketch
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

โพสต์โดย skp_sketch » 01 ธ.ค. 2009, 16:54

แล้วถ้าคลิก link ทุก link ในบอร์ดไปหน้าใหม่ไปแก้ที่ไหน อย่างไรครับ

F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

โพสต์โดย F0rG0ttenZ0ne » 01 ธ.ค. 2009, 19:46

เหมือนจะเคยมีโพสไว้นะครับ ลองค้นดูครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้

สมนึก

โพสต์โดย สมนึก » 28 เม.ย. 2010, 09:45

Clear Cache ทำยังไงครับ ของผมแก้ไขตามแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ครับ

F0rG0ttenZ0ne

โพสต์โดย F0rG0ttenZ0ne » 28 เม.ย. 2010, 15:32

มี 2 วิธีครับ

เข้าไป ACP ---> ปรับแต่งบอร์ด เลือก Template แล้วกดตรงคำว่า refresh

แต่วิธีที่สะดวกกว่าคือ เปิด folder /cache/ ลบไฟล์ให้หมด ยกเว้นไฟล์ index.html กับ .htaccess

วิธีหลังต้องระวังเรื่อง การติดต่อกับ ฐานข้อมูลนิดครับ ถ้าไปปรับแต่งแล้วลบไฟล์ใน cache ออก อาจเข้าใช้งานไม่ได้

*********** ข้อแนะนำควรใช้วิธีที่สอง สำหรับการปรับแต่ง themplate เท่านั้น

สำหรับผู้ที่ชำนาญและสามารถแก้ไขปัญหาต่างๆเองได้แล้ว สามารถใช้วิธีที่ 2 ได้ตามปรกติ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้

SezunA

โพสต์โดย SezunA » 18 มิ.ย. 2010, 06:53

แล้วถ้าต้องการให้คลิ๊กลิงค์ในส่วนของข้อความที่โพสไปแล้วเปิดหน้าต่างใหม่จะไปแก้ได้ที่ไหนคับ หาไม่เจอ 8O

akumaaaa

โพสต์โดย akumaaaa » 17 ก.ค. 2010, 19:05

เข้าไปแก้ที่ ทีมเหรอครับ ผมหาไม่เจออะคับ แหะๆ มีวิธีอื่นอีกมั้ยคับ

ย้อนกลับไปยัง