นำ Theme ของ phpBB2 มาใช้กับ phpBB3 ได้ป่าวครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
Cazzano
phpBBThailand Newbie

นำ Theme ของ phpBB2 มาใช้กับ phpBB3 ได้ป่าวครับ

โพสต์ โดย Cazzano »

นำ Theme ของ phpBB2 มาใช้กับ phpBB3 ได้ป่าวครับ มันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
ThaiBB
phpBBThailand Sr. Member
ติดต่อ:

Re: นำ Theme ของ phpBB2 มาใช้กับ phpBB3 ได้ป่าวครับ

โพสต์ โดย ThaiBB »

ไม่ได้ครับ ต้องแปลงก่อนถึงจะใช้ได้
Cazzano

Re: นำ Theme ของ phpBB2 มาใช้กับ phpBB3 ได้ป่าวครับ

โพสต์ โดย Cazzano »

แปลงยังไง ใช้โปรแกรมอะไรแปลงครับ
ThaiBB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ThaiBB »

แปลงโค้ดครับ สตริงต่างๆในไฟล์ต้นแบบของธีมใน phpbb2 ใช้ไม่เหมือนกันกับใน phpbb3
โปรแกรมที่ใช้ก็ notepad, notepad2, EditPlus, Eclipse, NetBeans ฯลฯ
เลือกเอาสักตัวแล้วกันครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง