header บอร์ดอะครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
IzpiriT
phpBBThailand Newbie

header บอร์ดอะครับ

โพสต์ โดย IzpiriT »

ทำตามกระทู้นี้อะครับ
http://www.barekadindern.com/bkdd2/viewtopic.php?f=9&t=79

ทำได้ปกติดีหน้าแรกแสดงผลถูกต้องอะ
แต่ว่าในหน้าค้นหามันกลายเป็นแบบนี้อะครับ ต้องแก้อย่างไรตรงไหนบ้างอะครับ

รูปภาพ

หน้าค้นหา
รูปภาพ

ขอบคุณครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: header บอร์ดอะครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ปรกติเวลาแก้ไขถ้าแก้ไขถูกมันจะต้องใช้ได้หมดทุกหน้า เพราะว่าไฟลที่แก้มันอยุ่ใน overall_header ทั้งหมด
คิดว่าคงใส่อะไรผิดแน่ หรือไม่ก็ความกว้าง ความสูงของรูปภาพลองปรับเปลี่ยนดูนะครับเพราะตัวผู้โพสฮะบายไมได้บอกด้วยว่าใช้บราวเซออะไร เพราะการคิดค่า PIXEL ของ IE กับค่ายอื่นมันคิดไม่เหมือนกันนะครับ
ทางที่ดีลองทดสอบกับตัวอื่นๆดูว่าปรกติหรือไม่ ถ้าไม่ได้เหมือนกันคงต้องไปใส่อะไรผิดทีแน่นอน

ที่ถูกต้องมันเป็นแบบนี้ครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<div style="height: 90px ;">
			<div id="site-description">
				<a href="{U_INDEX}" title="{L_INDEX}" id="logo">{SITE_LOGO_IMG}</a>
				<h1>{SITENAME}</h1>
				<p>{SITE_DESCRIPTION}</p>
				<p style="display: none;"><a href="#start_here">{L_SKIP}</a></p>
			</div>

<!-- IF S_DISPLAY_SEARCH and not S_IN_SEARCH -->
			<div id="search-box">
				<form action="{U_SEARCH}" method="post" id="search">
				<fieldset>
					<input name="keywords" id="keywords" type="text" maxlength="128" title="{L_SEARCH_KEYWORDS}" class="inputbox search" value="<!-- IF SEARCH_WORDS-->{SEARCH_WORDS}<!-- ELSE -->{L_SEARCH_MINI}<!-- ENDIF -->" onclick="if(this.value=='{LA_SEARCH_MINI}')this.value='';" onblur="if(this.value=='')this.value='{LA_SEARCH_MINI}';" /> 
					<input class="button2" value="{L_SEARCH}" type="submit" /><br />
					<a href="{U_SEARCH}" title="{L_SEARCH_ADV_EXPLAIN}">{L_SEARCH_ADV}</a> {S_SEARCH_HIDDEN_FIELDS}
				</fieldset>
				</form>
			</div>
		<!-- ENDIF -->
</div>

ดูว่าถูกต้องหรือเปล่าถ้าถูกน่าจะเป็นผิดที่ CSS แล้วละครับคงต้องลองปรับเปลี่ยน ตรง height ดู
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
IzpiriT

รู้แล้วครับว่าเป็นเพราะอะไร พอหน้าที่ไม่มี searchbox มันจะแสดงผลผิดพลาดอะครับ ถ้ามีก็จะปกติ
ที่เอาให้ดูเป็นใน ff ครับใน IE นี่ดูไม่ได้เลยฮ่าๆ เดี๋ยวจะลองย้อนทำใหม่หมดดู -*-
แนบไฟล์
อันนี้รูปใน ie ครับ
(16.71 KiB) ดาวน์โหลด 590 ครั้ง
IzpiriT

ตอนนี้ทำได้แล้วครับ พอดีไปปิด div ตรงที่ ใส่ <!-- --> แบบนี้ไว้มันเลยไม่แสดงผล
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง