เปลี่ยนสี Fonts ยังไงครับ ?

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
winny
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

เปลี่ยนสี Fonts ยังไงครับ ?

โพสต์ โดย winny »

อยากจะทราบวิธีเปลี่ยนสี Fonts ในwebboard ครับ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: เปลี่ยนสี Fonts ยังไงครับ ?

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ไปแก้ที่ CSS file ครับ

อยากให้ตรงไหนเป็นสีไหนก็ใส่ด้วย color: #codeสี

เช่น

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<div id="mycolor">
  อยากให้สีตัวหนังสือเป็นดำ
</div>
เราก็ใส่ที่ css ไฟล์ตามนี้

#mycolor {
  color: #000000;
}
หรือจะระบุแบบชัดเจนไปเลยก็ได้แบบนี้

#mycolor {
   font-color: #000000;
}
ส่วนของจริงๆคงต้องไปหาดูเองนะครับว่า div ไหนอยุ่ CSS ไฟลไหน

แนะนำให้ศึกาเรื่อง css เพิ่มเติมครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง