จะเปลี่ยน สี Fonts

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
pizaro
phpBBThailand Jr. Member

จะเปลี่ยน สี Fonts

โพสต์ โดย pizaro »

จะเปลี่ยน สี Fonts ของ themes Carbon มันมองไม่ค่อยเห็น อยากเปลี่ยนให้เป็นมาตรฐานของบอร์ด เปลี่ยนตรงไหนคับ
มันมีที่วางโค้ดหลายที่มากคับ วางไปมันก็ไม่เปลี่ยนสีให้ เลยมาขอความช่วยเหลือคับ
รูปภาพ
pizaro

Re: จะเปลี่ยน สี Fonts

ผมวางโค้ดในหน้านี้อ่ะคับ แต่ไม่รู้รุ้ว่าจะเปลี่ยนจุดไหนดี หรือผมต้องไปแก้ตรงหน้าไหนคับ ขอคำแนะนำด้วยคับ

รูปภาพ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ต้องดูครับว่าอยากเปลี่ยนตรงส่วนไหนบ้าง ถ้าข้อความที่โพส ก็จะเป็น class content

เปิดไฟล์ สองไฟล์นะครับ

1.content.css

ดูที่คลาส content

โค้ด: เลือกทั้งหมด

.content {
  code สี
}
2. colours.css

โค้ด: เลือกทั้งหมด

.content {
  code สี
}
code นี้เป็นของ prosilver นะครับ ถ้าที่ใช้อยุ่ไมไ่ด้แก้ไขอะไรไปมาก คิดว่าน่าจะใกล้เคียงกัน ลองหาดูครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
pizaro

ผมเปิดแล้ว เจอแต่ตรงนี้อ่ะคับ เปลี่ยนแล้วไม่หาย

content.css
รูปภาพ

colours.css
รูปภาพ

เดียวจะพยายามอีกสักหลายหรอ อิอิ
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

รีสตาทยังอะ :onfire:
pizaro

ยังไม่หายเลยยังคง สีเดิม :-D :-D
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ผมแก้ไขโดยตรงจากไฟล์ไม่เคยแก้ใน ACP
สำหรับผู้ที่แก้ไข เทมเพลทและธีม แล้วยังไม่เปลี่ยนค่าตามที่แก้

ไปที่ TAB ทั่วไป ---------- > ตั้งค่าการโหลดเพจ ------------ >Recompile stale style components: เลือก ใช่

ลองดูครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง