ตัวเว็บบอร์ด มันมีขนาดที่กว้่างและใหญ่เกินไปค่ะ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
banzthai
phpBBThailand Newbie

ตัวเว็บบอร์ด มันมีขนาดที่กว้่างและใหญ่เกินไปค่ะ

โพสต์ โดย banzthai »

ตอนแรกก็ปกติดี แต่ไม่แน่ใจว่าไปลบไฟล์อะไรไปหรือเปล่า ทำให้ความกว้าง ความสูง มันมากขนาดนี้ ตอนแรกก็ขนาดเท่ากับบอร์ดนี้เลยอ่ะค่ะ

มีภาพประกอบมา ยังไง ช่วยดูให้หน่อยนะคะ ว่าต้องแก้ตรงไหนได้บ้าง ขอบคุณค่ะ
:cry: :cry:
แนบไฟล์
....
(171.94 KiB) ดาวน์โหลด 341 ครั้ง
..มันเป็นแบบนี้อ่ะค่ะ มันมีความกว้างที่มากเกินไป
(196.5 KiB) ดาวน์โหลด 341 ครั้ง
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ตัวเว็บบอร์ด มันมีขนาดที่กว้่างและใหญ่เกินไปค่ะ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

อ่านกระทุ้นี้ดูครับ ไม่ได้บอกวิธีแก้ปัญหาแนะแต่บอกไว้คร่างๆว่าส่วนไหน ต้องแก้ที่ไหนบ้าง

http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=28&t=6877" onclick="window.open(this.href);return false;

ถ้ายังหาไม่เจอ ตรงความกว้างของ block

ให้ดุสองที่ครับ li.row กับ dl.icon

ที่ themes/content.css

ดูตรงค่า margin และ padding ครับ
ค่า height ก็อาจมีผลด้วย
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
banzthai

Re: ตัวเว็บบอร์ด มันมีขนาดที่กว้่างและใหญ่เกินไปค่ะ

โพสต์ โดย banzthai »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีๆค่ะ พอดี ลองทำแล้วแต่ทำไม่ไ้ด้อ่ะค่ะ

แต่ตอนนี้ ให้พี่ที่ดูแลเซริืฟเวอร์ ทำให้แล้วค่ะ ตอนแรกนึกว่าจะทำเองได้ อิอิ

ขอบคุณมากนะคะ โอกาสหน้า คงต้องมาขอ ให้ช่วยอีก
:-D :-D
pimmy
phpBBThailand Sr. Member
phpBBThailand Sr. Member

โพสต์ โดย pimmy »

เลิกทำบอร์ดภาพโป๊ คลิปโป๊เหอะแบนซ์
กฎหมายบ้านเมืองมันมีจริงนะแก
เชื่อชั้นเถอะ...น่ากลัวออก ตำรวจเค้าจับจริงนะ
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

เลิกทำบอร์ดภาพโป๊ คลิปโป๊เหอะแบนซ์
กฎหมายบ้านเมืองมันมีจริงนะแก
เชื่อชั้นเถอะ...น่ากลัวออก ตำรวจเค้าจับจริงนะ
มันอะไรกันเนี้ย เผายามบ่ายป่าวครับ ที่จริงน่าจะ pm นะครับ บอร์ดนี้เด็ก นักเรียนเยอะ Pm มาหาเราก็ได้ เว็บไร อิอิ :baa:
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง