อยากเปลี่ยนโทนสีของธีม prosilver ทำไงครับ

สอบถามปัญหา อยากแก้ไข การแสดงผลของบอร์ด เช่นเปลี่ยน Logo โทนสี ทำลิงค์เมนูเพิ่มเติม และ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Styles การแก้ไขรูป ปุ่ม สี การเปลี่ยนหน้าตาบอร์ด

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
theleague
phpBBThailand Newbie

อยากเปลี่ยนโทนสีของธีม prosilver ทำไงครับ

โพสต์ โดย theleague »

:?: โทนสีเดิมเป้นสีฟ้าอ่ะครับ อยากเปลี่ยนเป็นโทนน้ำตาล

แต่ไม่รู้ว่าต้องไปแก้ไขโค้ดสีที่ไฟล์ไหนบ้าง

นั่งแกะมาสองวันแล้วยังไม่ได้เลย

ใครทราบ ช่วยแนะนำหน่อยครับ???

ขอบคุณครับ :)
Findy

Re: อยากเปลี่ยนโทนสีของธีม prosilver ทำไงครับ

โพสต์ โดย Findy »

เท่าที่ทราบ ต้องแก้ไขที่ style.css น่ะค่ะ

แก้ที่โค๊ตสีต่างๆใน css

ต้องไล่ดูทีละตัวนะจ๊ะ :-D
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: อยากเปลี่ยนโทนสีของธีม prosilver ทำไงครับ

โพสต์ โดย sazukia007 »

ตามด้านบนเลยครับ

โดยมันะมีการกำหนด ID หรือ class ไว้ว่าตรงนี้ใช้การดึงคลาสอะไรเข้ามาใช้

เราก็ไล่เลยครับ สำหรับทดสอบนะครับ ถ้าไม่แน่ใจเราจะกำหนดเป็นสีที่แตกต่างไปเลยว่ามันแสดงออกจุดใหนบ้าง เช่น สีแดง แล้วรีเฟรชธีมด้วยนะครับ จากนั้นมากดดูความเปลี่ยนแปลง
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง