เรื่องการอัพเกรดการ์ดจอกับแรม

เว็บบอร์ดคอมพิวเตอร์
สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
aotthad
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

เรื่องการอัพเกรดการ์ดจอกับแรม

โพสต์ โดย aotthad »

1.ถ้าเราจะอัพเกรดการ์ดจอเราต้องมองยังไงว่าการ์ดจอที่ซื้อมาอัพเกรดนั้นมันจะทำงานร่วมกับคอมเราได้?
2.จริงหรือไม่คับที่ว่า ถ้าซื้อการ์ดจอที่รุ่นใหม่กว่าคอมของเราหรือการ์ดจอเดิมของเราจะส่งผลให้คอมทำงาน

ช้าหรือเสียไปเลย จริงไหมคับ
3.ผมอยากอัพเกรดการ์ดจอคับ ของค่ายอะไรก็ได้
สเปคคอมคับ
เมนบอร์ด : M52L-S3P
ซีพียู : AMD Athlon 7750 Dual-Core Processor 2.70GHz
แรม : 2GB DDR2
การ์ดจอ : NVIDIA GeForce 7300SE/7200 GS 256MB(ผมไม่รู้ว่าการ์ดจอมันกี่

bit)
ใช้ Windows Vista SP2 32bit

4.ถ้าอยากอัพแรมเป็น 4GB DDR3 ได้หรือเปล่าคับ ของค่ายอะไรก็ได้
5.สเปคคอมของผมรองรับ Windows 7 SP1 64bit ได้หรือเปล่าคับ ส่วนมากใช้คอมในการ

เล่นเกม รองลงมาก็ดูหนังกับทำงาน
6.สุดท้ายคับผมอยากรู้ว่าคอมของผมล้าสมัยหรือเปล่าซื้อมาเมื่อปี 2552 เพราะเห็นว่าช่างคอมเขาบอกให้ผม

อัพเกรดเมนบอร์ดกับการ์ดจอ

ขอบคุณสำหรับคำตอบไว้ล่วงหน้านะคับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง