ช่วยด้วยครับ อาการคอมค้าง จอขาวครับ

เว็บบอร์ดคอมพิวเตอร์
สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Finchhhh
phpBBThailand Newbie

ช่วยด้วยครับ อาการคอมค้าง จอขาวครับ

โพสต์ โดย Finchhhh »

ช่วยผมด้วยครับคอมผมมีปัญหาอาการค้างครับ เวลาค้างหน้าจอจะเป็นสีขาวบ้าง เขียวบ้าง แดงบ้าง มีเสียงตอนค้าง ต้องกดปุ่มรีที่เคสอย่างเดียวเลยครับ

ค้างเกือบทุกวันครับ วันละ 1-2ครั้งได้ เป็นตอนเล่นเวป ดูยูทูป แต่ไม่เคยเป็นตอนเล่นเกมส์เลย อีกอย่าง จอผมมันจะสั่นแปลกๆ หมายถึงในจอนะครับ

ผมอยากรู้วิธีแก้ไข หรือมันเป็นเพราะอะไร ยกไปร้านเขาบอกว่าอาจจะเป็นที่แรม ไม่ก็พาวเวอร์ ผมเปลี่ยนทั้ง2ตัว แต่ก็ยังเป็นอยู่

บางคนบอกว่าอาจจะเป็นที่ไฟบ้านผม ผมลองหาข้อมูลในเวปบอร์ดต่างๆ แต่ไม่มีคนเป็นอาการนี้เลยครับ

รบกวนผู้รู้บอกผมหน่อยครับ ผมจนปัญญาจริงๆ T.T ขอบคุณครับ

ภาพตอนค้างครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
karatorn78

Re: ช่วยด้วยครับ อาการคอมค้าง จอขาวครับ

โพสต์ โดย karatorn78 »

ลองทำตามได้ได้นะคะ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง