Mac Book ของผมถูกขโมย รบกวนช่วยหน่อยนะครับ

เว็บบอร์ดคอมพิวเตอร์
สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
christmaseve
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

Mac Book ของผมถูกขโมย รบกวนช่วยหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย christmaseve »

คือว่า เมื่อกลางวันนี้เองที่ผมเดินออกไปซื้อของ แต่ไม่ได้ปิดบ้านไว้ พอกลับมา Mac Book ที่วางไว้ในกระเป๋าของผมก็หายไปครับ

ขอความกรุณา พี่ๆช่วยดูหน่อยนะครับ ถ้าเกิดมีใครเอา Mac Book มาขายให้ เพราะในเครื่องมีงานที่ผมต้องส่งอาจารย์ กับ รายงานต่างๆอีกมากมายครับ

Mac Book สีขาว รุ่นก่อนตัวล่าสุดครับ ขอบแตกๆ ร้าวๆหน่อย สีตรงคีบอร์ดค่อนข้างเหลืองแล้วครับ แล้วก็มี แผ่นยางรองคีบอร์ดที่ของ Mac Book รุ่นที่มีรูระบายอากาศครับ สีเหลืองๆหน่อยเช่นกัน คนที่ขโมยของผมไป เขาไม่ได้เอาที่ชาร์จโน๊ตบุ๊คไปด้วย

Model No: A1181
Part No: MB403TH/A
Serial No: W882603X0P1

ภายใน เครื่อง ผมลง Windows 7 ตัวแท้ ละก็ OSX 10.5.5 ไว้ ประมาณนี้แหละครับข้างในมีงานกับรูป อาเซน่อลเยอะๆหน่อยนะครับ คือว่าเมื่อเปิดมา มันจะรัน Windows 7 ไว้เลยครับ ฝากพี่ๆเจ้าของร้าน หรือคนที่จะซื้อ Mac Book ช่วยกันดูให้หน่อยนะครับ

รูปพรรณ ของคน ที่เอาไปนะครับ ฟังมาจากน้องผม สูงประมาน 170 กว่าๆ ผิวดำคล้ำ จมูกค่อนข้างโด่ง อยู่แถวๆซอยเสือใหญ่นี่แหละครับ เพราะว่าร้านของผมเป็นห้องซ้อมดนตรีแถวๆเสือใหญ่ ตรงโลตัสวังหินน่ะครับ

ถ้า เกิดๆ พี่ๆคนไหนพบเห็น โน๊ตบุ๊คผม ก็ขอความกรุณา โทรกลับมาที่เบอร์ผมด้วยนะครับ

085 - 108 - 3726 ชื่อ ตาม นะครับ

ถ้า พี่ๆท่านไหนพบเจอ ขอความกรุณาติดต่อผมหน่อยนะครับ ถ้าเป็นไปได้ก็รั้งตัวคนที่จะเอามาขายไว้ด้วยก็ดีครับ เพราะผมไปแจ้งความไว้แล้วที่ สน. โชคชัย4 ฝากด้วยนะครับ

สุดท้าย ขอบคุณที่พี่ๆทุกคนเข้ามาอ่านนะครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง