ขอวิธีตั้งค่า LDAP

คู่มือการติดตั้ง และ วิธีใช้งาน phpBB Video สอนการใช้งาน การติดตั้ง สอน ติดตั้ง Mod

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

กฎการใช้บอร์ด
ห้ามถามที่บอร์ด นี้นะครับ ไว้สำหรับ เป็นแหล่งข้อมูล ไม่ต้องถามในหมวดนี้นะครับเพราะจะไม่มีใครตอบ
ตอบกลับโพส
tempo7
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ขอวิธีตั้งค่า LDAP

โพสต์ โดย tempo7 »

รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยนะคัรบ ผมพยายามตั้งค่า เว็บบอดให้ออเท็นผ่าน LDAP ได้หลายครั้งมาก แต่ไม่เป็นผลสำเร็จ หากยังไงถ้ามีตัวอย่างด้วยจะดีมากๆ เลยคัรบ ไม่รู้ว่าระบบที่จะต้องทำมีอะไรบ้าง รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคัรบ

รายละเอียดที่ใช้อยู่

phpbb 3.0.12
phpMyAdmin - 2.10.3
Appserv 2.5.10
windows server 2008 AD

สิ่งที่ผมไม่แน่ใจคือ LDAPdn ว่าต้องใส่อะไรกันแน่คัรบ

ส่วนอันนี้คือที่ผมทดลองทำครับ ขออนุญาตปิดบางส่วนนะคัรบ
รูปภาพ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง