การใส่ ชื่อ/คำอธิบายเว็บ ของ phpBB

คู่มือการติดตั้ง และ วิธีใช้งาน phpBB Video สอนการใช้งาน การติดตั้ง สอน ติดตั้ง Mod

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

กฎการใช้บอร์ด
ห้ามถามที่บอร์ด นี้นะครับ ไว้สำหรับ เป็นแหล่งข้อมูล ไม่ต้องถามในหมวดนี้นะครับเพราะจะไม่มีใครตอบ
ตอบกลับโพส
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

การใส่ ชื่อ/คำอธิบายเว็บ ของ phpBB

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

มีสมาชิกบางท่านยังใหม่กับ phpBB เพื่อเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกท่านอื่นที่ยังใหม่อยุ่เหมือนกันจะได้เป็นแนวทางในการใช้งานต่อไป

สำหรับการใส่ ชื่อ/คำอธิบายเว็บ ของ phpBB ทำได้ดังนี้
setting_00.jpg (14.17 KiB) เปิดดู 4475 ครั้ง
** ขออนุญาตนำภาพบางส่วนของบอร์ดนี้มาแสดง

ตามภาพนะครับ

เราจะแก้ตรง phpBBThailand.com User and Developer เว็บบอร์ด phpBB3 ภาษาไทย และ เว็บบอร์ด phpBB ภาษาไทย อย่างเป็นทางการ สอนการติดตั้ง การใช้งาน phpbb3 แนะนำ Mod การปรับแต่ง template ธีม

log in เข้า ACP (Administration Control Panel )

ที่หน้าแรก หรือ click tab ทั่วไป
setting_01.jpg (5.88 KiB) เปิดดู 4475 ครั้ง
หัวข้อ การปรับแต่งบอร์ด

คลิ้ก ตั้งค่าเว็บบอร์ด
setting_02.jpg (4.32 KiB) เปิดดู 4475 ครั้ง
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
F0rG0ttenZ0ne

Re: การใส่ ชื่อ/คำอธิบายเว็บ ของ phpBB

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ทำการแก้ไขได้ทางด้านขวามือ

ตรงหัวข้อ ชื่อเว็บบอร์ด: และ คำอธิบายเว็บบอร์ด:
setting_03.jpg (12.6 KiB) เปิดดู 4474 ครั้ง
ตามนี้จะได้ชื่อและคำอธิบายตามต้องการ

ถ้าไม่อยากให้มีข้อความ ใส่เป็น เสปชไปนะครับ คือไม่ต้องพิมพ์อะไรใส่เลยให้ลบข้อความออกให้หมด

แก้ไขเสร็จแล้วกดปุ่ม ตั่งค่า ครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ice12770
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie
ติดต่อ:

Re: การใส่ ชื่อ/คำอธิบายเว็บ ของ phpBB

โพสต์ โดย ice12770 »

ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง