ภาษาไทยสำหรับ phpbb3.0.7 PL1 มาแล้วครับ ใช้ได้กับ phpbb3.0.7

Download ไฟล์ภาษาไทยสำหรับ phpBB3 รูปปุ่มต่างๆ ของ phpBB3 Styles ใครทำรูป แปลง template แล้ว อยากแจกเพื่อนๆ เชิญบอร์ดนี้ รวมทั้งภาษาไทยของ mod ต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

กฎการใช้บอร์ด
ห้ามตั้งกระทู้ถามที่หมวดนี้ครับนะครับ หมวดนี้ มีไว้แจกอย่างเดียว
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

ภาษาไทยสำหรับ phpbb3.0.7 PL1 มาแล้วครับ ใช้ได้กับ phpbb3.0.7

โพสต์ โดย phpbb »

ปุ่มภาษาไทยของ template ProSilver
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=33&t=5349" onclick="window.open(this.href);return false;
แนบไฟล์
th.zip
ภาษาไทยสำหรับ phpbb3.0.7 PL1
ดาวน์โหลดครั้งก่อน (4346 ) ใช้ได้กับ phpBB3.0.7
(215.83 KiB) ดาวน์โหลด 1207 ครั้ง
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
AdogawaConan
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

Re: ภาษาไทยสำหรับ phpbb3.0.7 PL1 มาแล้วครับ ใช้ได้กับ phpbb3

โพสต์ โดย AdogawaConan »

ขอบคุณนะครับสำหรับไฟล์ภาษาไทยนะครับ
napat1412
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

Re: ภาษาไทยสำหรับ phpbb3.0.7 PL1 มาแล้วครับ ใช้ได้กับ phpbb3

โพสต์ โดย napat1412 »

ขอบคุณคับ
sompongh
phpBBThailand Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sompongh »

มันไม่มีปุ่มแก้ไขกระทู้นะครับ ไม่รู้ว่าทำยังไงได้มั่ง

ไปอ่านกระทู้หนึ่งเวปอื่น เขาว่ามาแบบนี้ผมแก้แล้วแต่ไม่ออก
อันนี้เป็นได้สองกรณี จากที่รู้มา
1.ไม่มีรูปปุ่มแก้ไขกระทู้ คือใช้ภาษาไทยจาก phpbb และใช้ธีมอื่นแล้วลืมนำรูปปุ่มเข้าไป วิธีเช็ค
ไปที่ ไดเร็กเทอรี styles/รูปแบบstlyes/imageset ในนี้ควรจะมีไดเรกเทอรีที่ชื่อว่า en และ th ถ้าไม่มีให้ก็อบไดเรกเทอรี
en แล้วตังชื่อว่า th
2.ตั้งค่าการอณุญาติ ดูว่าเราได้ตั้งสิทธิ์อะไรไว้บ้างก็นี้เลยดูตรงส่วนล่างขวาของบอร์ด (แล้วแต่ธีมนั้นๆด้วย)

ตอนเราไม่ได้เข้าสู่ระบบสถานะบุคคลทั่วไป
sompongh
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sompongh »

sompongh เขียน:มันไม่มีปุ่มแก้ไขกระทู้นะครับ ไม่รู้ว่าทำยังไงได้มั่ง

ไปอ่านกระทู้หนึ่งเวปอื่น เขาว่ามาแบบนี้ผมแก้แล้วแต่ไม่ออก
อันนี้เป็นได้สองกรณี จากที่รู้มา
1.ไม่มีรูปปุ่มแก้ไขกระทู้ คือใช้ภาษาไทยจาก phpbb และใช้ธีมอื่นแล้วลืมนำรูปปุ่มเข้าไป วิธีเช็ค
ไปที่ ไดเร็กเทอรี styles/รูปแบบstlyes/imageset ในนี้ควรจะมีไดเรกเทอรีที่ชื่อว่า en และ th ถ้าไม่มีให้ก็อบไดเรกเทอรี
en แล้วตังชื่อว่า th
2.ตั้งค่าการอณุญาติ ดูว่าเราได้ตั้งสิทธิ์อะไรไว้บ้างก็นี้เลยดูตรงส่วนล่างขวาของบอร์ด (แล้วแต่ธีมนั้นๆด้วย)

ตอนเราไม่ได้เข้าสู่ระบบสถานะบุคคลทั่วไป
ได้ละ ตะกี้ผิด theme แก้ตามนี้ได้เลยครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง