มือใหม่พึ่งเล่นเมื่อวานเองครับ สงสัยเรื่องการนำฐานข้อมูลเข้าและออก

ปัญหาการติดตั้ง phpbb3 คำแนะนำในการติดตั้ง phpbb3 หรับ windows Linux Unix Apache หรือ IIS การแก้ไขค่าต่างๆ ของ server เพื่อให้เหมาะกับการ ติดตั้ง การอัพเกรด phpbb3 ข้อผิดพลาดต่างๆ ของการติดตั้ง หรืออัพเกรด ปัญหา Mysql FTP

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
พงศ์ศิริ
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member

มือใหม่พึ่งเล่นเมื่อวานเองครับ สงสัยเรื่องการนำฐานข้อมูลเข้าและออก

โพสต์ โดย พงศ์ศิริ »

ฝากตัวด้วยครับ มือใหม่จริง ๆ มีข้อสงสัยครับ เกี่ยวกับฐานข้อมูล

ที่คอมพิวเตอร์ของผมได้จำลอง server และลง phpbb ตอนนี้ก็สร้าง หมวดหมู่ต่าง ๆ ไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ได้อัพโหลดไปที่ server (เป็น free server ครับ) ถ้าเราติดตั้ง phpbb ที่ server แล้ว เราจะทำอย่างไร ที่จะเอาข้อมูลจาก server จำลอง ไปไว้ใน server จริง ครับ หรือ ส่งทั้ง database เลยครับ
thatsawan
phpBBThailand Sr. Member
phpBBThailand Sr. Member

Re: มือใหม่พึ่งเล่นเมื่อวานเองครับ สงสัยเรื่องการนำฐานข้อมูลเข้าและออก

โพสต์ โดย thatsawan »

เข้าไปเอาฐานข้อมูลใน เมนู ระบบ > ฐานนข้อมูล > สำรองฐานข้อมูล ในนั้นมีตารางยุ เรา ดาวน์โหลดออกมาได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง