[IT-RADO] รวมๆ Mod ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้

แนะนำ Mod ดีๆ น่าใช้ ให้เพื่อน

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

salad
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

[IT-RADO] รวมๆ Mod ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้

โพสต์ โดย salad »

รวมๆ Mod ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ ดูรายละเอียดและตัวอย่างได้ที่ http://phpbb-test.co.cc/test" onclick="window.open(this.href);return false;

Password : http://www.it-radio.in.th" onclick="window.open(this.href);return false;
Download : http://phpbb-test.co.cc/download/mod.rar" onclick="window.open(this.href);return false;

ดาวโหลดไปลองใช้กานดูนะครับ

รายชื่อ mod
1. attachment_mod = ระบบแนบไฟล์ในกระทู้
2. phpBBroadcastV1.1.1 = ระบบเรดิโอ
3. Download Agreement Mod = ระบบดาวโหลด
4. Country Flags = ระบบแสดงธงชาติในกระทู้
5. Protal = ระบบหน้าแรก
6. birthday = ระบบวันเกิด
7. gender = ระบบแสดงเพศในกระทู้
8. mod-forum_title_colour_101 = ระบบเปลี่ยนสีฟอรั่ม
9. welcome_pm_mod = ระบบส่ง PM เมื่อเข้าบอร์ดมาเป็นครั้ง (เป็นสมาชิกด้วย)
10. Multi Upload = ระบบอัพโหลดไฟล์ได้หลายๆๆไฟล์
11. Thank first mod = ระบบให้คำขอบคุณ
12. resize = ระบบแสดงภาพในกระทู้
13. User Blog Mod = ระบบบล๊อก
14. Almsamim-WYSIWYG-0.0.5 Beta = ระบบแก้ไขข้อความมี bbcode เยอะ
15. Recent_topic = ระบบแสดงกระทู้ล่าสุดในหน้าแรก
16. top_posters_1_0_0a = ระบบแสดงผู้ตั้ง/ตอบ กระทู้มากสุด
17. shop_mod_0.4.1 = ระบบช๊อปปิ้ง
18. last post v1_2_3 = ระบบแสดงการตอบล่าสุดในกระทู้
19. potm_olympus_rc2 = ระบบแสดงผู้โพสมากสุดในเดือนนี้
20. Simple Hide BBcode MOD = ระบบซ่อนข้อความ
21. Prime Quick Reply = ระบบตอบกระทู้ด่วน
22. most popular users = ระบบแสดงผู้ใช้ที่ถูกโวตมากสุด
23. Colorful Percent Box v.1.0 = ระบบเปลี่ยนตัวแสดงความจุในข้อความส่วนตัว
24. invite_a_friend = ระบบส่งอินไวท์ให้เพื่อน
25. phpbb_notice = ระบบประกาศ
26. Medals_System_MOD_0.9.10 = ระบบการให้ระดับยศ
27. Cash MOD-1.0.0B1 = ระบบเงิน
28. Ajax Chat = ระบบแชท
29. Contact Admin = ระบบติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์โดยตรง
30. post bot 0.4.0 = ยังไม่ได้ลองครับ
31. phpbb_arcade_1.0.RC3 = ระบบเกมสุดยอดมากครับ
32. avatar_index_viewforum110 = ระบบแสดงรูปผู้ที่ตอบล่าสุดใน ฟอรั่ม
33. Points Mod = ระบบ เงิน ล็อตเตอรี่ โอนเงิน ฝากเงิน << New

มีเป็นบางตัวนะครับที่ลงไม่ได้ ทดสอบใน phpbb3.0.3 ล่าสุดครับ เด๋วจาเอามาลงเพิ่มให้อีกนะครับ

ว่างๆจะหามาให้ใช้กันอีกนะครับ แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้ PHPBB3 แย้วววง่ะ อิอิ
แก้ไขล่าสุดโดย salad เมื่อ 29 ส.ค. 2010, 22:35, แก้ไขไปแล้ว 13 ครั้ง.
stepno01
phpBBThailand Jr. Member

Re: [IT-RADO] รวมๆ Mod ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้

โพสต์ โดย stepno01 »

อยากจะถามว่า MOD พวกนี้ติดตั้งอย่างไร ยังไงก็รบกวนบอกทีนะครับ เพื่อเป็นความรู้ แก่ผม และคนอื่นๆ (ผมไม่รุ้จริงๆบอกการติดตั้งทีนะครับ)
salad
ติดต่อ:

Re: [IT-RADO] รวมๆ Mod ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้

การติดตั้งมีอยู่แล้วครับ ใน mod แต่ละตัว ตัวอย่าง

- เข้า mod [point]
- อ่านไฟล์ install.xml ทำตามคำแนะนำ
- อัพไฟล์ทั้งหมดเข้าบอร์ด Directory

แค่นี้แหละครับ ภาษาอังกิด แปลหน่อยนะ
lacktasid
phpBBThailand Newbie

โพสต์ โดย lacktasid »

ขอบคุณครับ :-D
แวะไปดูเว็บผมครับ
ForexWinner-->http://forexwinner.co.nr
ForexWinner's Blog-->http://forexwinnerblog.blogspot.com
Essential Oil Profile-->http://essentialoil-profile.blogspot.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
dsonline
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dsonline »

Oh my god ยอดจริงๆครับ :-D
The softest water wears down the hardest rock.
thaizeal

โพสต์ โดย thaizeal »

สมัครมาเพื่อขอบคุณโดยเฉพาะ "ขอบคุณครับ" :-D
ant

โพสต์ โดย ant »

พี่น่ารักมากเลยค่ะที่รวบรวมให้
evobomax

โพสต์ โดย evobomax »

หาวิธีตั้งนาน ขอบคุณค้าบบบ :lol:
thaiprocomputer

โพสต์ โดย thaiprocomputer »

พอ ทำตาม install.xml เสร็จ ทำไมมันไม่ขึ้นอ่ะคับ หรือว่าต้องไปทำอะไรอีกให้มันขึ้น - - mod วันเกิดอ่ะครับ
salad
ติดต่อ:

thaiprocomputer เขียน:พอ ทำตาม install.xml เสร็จ ทำไมมันไม่ขึ้นอ่ะคับ หรือว่าต้องไปทำอะไรอีกให้มันขึ้น - - mod วันเกิดอ่ะครับ
ลบ cache หรือยังครับ หรือ Refresh Template/Theme/Imagesets หรือยังครับ
thaiprocomputer

โพสต์ โดย thaiprocomputer »

Refresh Template/Theme/Imagesets << ตรงนี้ งง ครับ อธิบายหน่อยก็ดีนะครับ
salad
ติดต่อ:

thaiprocomputer เขียน:Refresh Template/Theme/Imagesets << ตรงนี้ งง ครับ อธิบายหน่อยก็ดีนะครับ
ไปที่เมนู ปรับแต่งบอร์ด ใน ACP >> แล้วจะเห็นเมนูที่บอกครับ
nccatman

โพสต์ โดย nccatman »

เยอะแยะมากมายยย ขอบคุณมากๆครับ
new16504

โพสต์ โดย new16504 »

ผมสามารถใช้automodได้หรือเปล่าครับ
gunner18

โพสต์ โดย gunner18 »

ลิ้งค์ตายแล้วครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง