เวปบอร์ดที่ผมทำขึ้นจากองค์ความรู้ในเวป PHPBB Thailand

แนะนำบอร์ด ที่สร้างจาก phpBB3 นำบอร์ด ของท่าน มาโชว์ได้ที่นี่
ท่านนำ phpBB ไปใช้ งาน ทำเว็บบอร์ด เกี่ยวกับอะไรแนะนำได้ที่นี่ แลกเปลี่ยนความรู้กันได้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

กฎการใช้บอร์ด
1. ลงลิงค์ได้เพียงลิงค์เดียวต่อ 1กระทู้
2. ต้องเป็นเว็บบอร์ดที่ สร้างจาก phpbb3 เท่านั้น
3. ต้องเป็นเว็บบอร์ดที่ไม่ได้ลบเครดิตของผู้สร้าง และ แปลภาษาไทยออก
4. ต้องเป็นเว็บบอร์ดที่ไม่ผิดกฏหมาย
ตอบกลับโพส
Capt.Cook
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

เวปบอร์ดที่ผมทำขึ้นจากองค์ความรู้ในเวป PHPBB Thailand

โพสต์ โดย Capt.Cook »

ขอเรียนถามท่านผู้รู้ Webmaster หรือเพื่อน ๆ สมาชิกนะครับ

1. ตามภาพนี้ผมจะเอา Icon กลม ๆ ตามศร #1 ชี้ออกได้อย่างไรครับ
พยายามงมหาแล้วไม่สำเร็จ

2. จะเปลี่ยนขนาด Font ตามศร #2 ชี้ อย่างไรครับ

3. ทีอาการเพี้ยน ๆ ของสีในพื้นหลังคำว่า Webmaster Talk (ศร #3 ชี้) ซึ่งควรจะเป็นสีฟ้า แต่กลับกลายเป็นสีส้มเหมือน BG
จะแก้ไขได้ตรงใหนครับ

4. ข้อนี้ไม่ได้ถามนะครับ แต่นี่คือเวปบอร์ดที่ผมทำขึ้นจากองค์ความรู้ในเวป PHPBB Thailand ที่กรุณาเผยแพร่ให้
ผมจึงขอขอบพระคุณทีมงานเวป PHPBB Thailand ทุกท่าน รวมทั้งสมาชิกทุกคนที่ได้ถาม-ตอบ
และได้แบ่งปันวัตถุดิบต่าง ๆ จนทำให้สมาชิกอย่างผม และอีกหลายท่านได้อ่านจนเข้าใจ และทำผลงานออกมาได้สำเร็จครับ
และผมอยากขอเชิญทุกท่านวิจารณ์ได้เต็มที่ (หากมีเวลาว่าง) เพื่อที่ผมจาได้นำไปปรับปรุงต่อไปครับ
บอร์ดนี้ครับ ----> http://www.sunnysidefamily.com/webboard/" onclick="window.open(this.href);return false;
แนบไฟล์
1.JPG (39.79 KiB) เปิดดู 1721 ครั้ง
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง